ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดรู้ประวิติเจ้าหงส์ฟ้า 15 ไฟท์บ้าง  (อ่าน 2165 ครั้ง)

ออนไลน์ lungphor

• ที่ปรึกษาเว็ป-ผู้ใหญ่ในเว็ป
  • Hero Member>500
อยากรู้ประวัติเจ้าหงส์ฟ้า..ไก่จากวานร..สกล ชนะไฟท์ที่ 15 ที่คาราบาวแดงหนองคายแชร์หน่อยครับ.

ออฟไลน์ ท.สิงห์รวมพณ

• ปากเร็ว ตีแรง แทงลึก พัฒณาทุกสายพันธุ์
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • 3650100972429
Re: ท่านใดรู้ประวิติเจ้าหงส์ฟ้า 15 ไฟท์บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 01:24:01 PM »
อยากรู้ประวัติเจ้าหงส์ฟ้า..ไก่จากวานร..สกล ชนะไฟท์ที่ 15 ที่คาราบาวแดงหนองคายแชร์หน่อยครับ.
โอ้โห้ 15 ไฟร์ เลยหรือลุง ของผมกว่าจะได้แต่ละไฟร์เลือดตาแทบกระเด็น น่าสนครับ ใครมีคลิปเอามาลงแบ่งกันดูบ้างนะครับ :-* :-* :-*

Re: ท่านใดรู้ประวิติเจ้าหงส์ฟ้า 15 ไฟท์บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 02:29:41 PM »
คุณท.สิงห์ มีคลิป อยู่กระดานหน้าไง... คิดว่ามีแต่เจ้าแรมโบ้อิสาน 14 ไฟท์คุณหินเลิง ป่านนี้ ได้ 20 ไฟท์แล้วมั้ง เงียบจังเลย...จะส่งข่าวให้หินเลิงว่าแม่แรมโบ้ ได้ลูกครอก 2 แล้ว กับ ไอ้หมูบ ทนายแม๊ก..สีแฟนซีสวยมากๆแต่ฝีมือไม่รู้อ่ะ..อีก 1 ปี..อยากทำหมูบๆเลยต้องเสี่ยง.. 8) 8) 8)

ออนไลน์ แชมป์วาริชฯ

• บทพิสูจน์ในสนามชน
  • เพื่อมิตรภาพและความจริงใจ
    • MSN Messenger - vanchamp2549@windowslive.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 03:11:23 PM »
สวัสดีครับคุณลุง น่าติดตามครับ อยู่วานรใกล้ๆ วาริชครับ

ด้วยความเคารพ
แชมป์วาริช

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 03:38:08 PM »
    วัสดีครับคุณแชมส์..ทีลุงเคยเล่าให้ฟังไง..ว่ามีแหล่งไก่เก่งอยู่ อ.วานร....ไก่ ผอ.ต้น..มันคุ้นหูลุงอยู่ ผอ. รร.แถวบ้านม่วงหรือไงนี่แหละสมัยที่ลุงไปประเมินโรงเรียน
ตอนนั้ตัวเขายังไม่เข้าไก่หรอก(ไม่รู้คนเดียวกันหรือเปล่า) เขาบอกว่าพ่อตาเขาเลี้ยงมีแต่ตัวตีแพงๆ..เขาปล้าป่าก๋อยให้ดูกัดระเบิดเลย.แข้งขา กัดหมดคู่ต่อสู้เต้นส์เป็นเจ้าเข้าเลย ส่วน..เจ้าตัวนี้ดูแล้วก็เป็นไก่กันคอ..มีแม่นๆ นะ ลุงอยากรู้เท่านั้นหล่ะ
ว่าสายพันธุ์อะไร ...ถึงมีไฟท์มากกว่าเจ้าแรมโบ้อิสาน. ขอบคุณครับ. :) :) :)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 05:59:21 PM »
ปิดกระทู้นะแชมป์   ยงยุทธุ์ฟาร์มให้ราบละเอียดแล้ว..เป็นไก่ ผอ.ต้นที่ลุงรู้จักจริงๆ...เป็นไก่ไทยร้อย มาจากภาคกลาง..ซื้อกันมาหลายทอด..ไก่ไทยเก่งๆๆๆๆมีเยอะ
เพียงแต่เราไปตามกระแสมากไปนะ......

ออฟไลน์ หน่อง พรานนก

• บ/ช กสิกรไทย ประสิทธิ์ พรหมมาตร 019-2-79671-7 โทร 087-1023123
  • ผู้ขายที่มีตัวตนชัดเจน(สนับสนุนเว็ปปีละ300บาท)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 08:48:51 PM »
ปิดกระทู้นะแชมป์   ยงยุทธุ์ฟาร์มให้ราบละเอียดแล้ว..เป็นไก่ ผอ.ต้นที่ลุงรู้จักจริงๆ...เป็นไก่ไทยร้อย มาจากภาคกลาง..ซื้อกันมาหลายทอด..ไก่ไทยเก่งๆๆๆๆมีเยอะ
เพียงแต่เราไปตามกระแสมากไปนะ......
ชอบมากครับลุงผอ ที่บอกว่า ไก่ไทยร้อย เก่งๆๆๆๆ มีเยอะ เพียงแต่เราไปหลงตามกระแส

ออฟไลน์ p_phol51

• เกิดเป็นไก่ต้องชน เกิดเป็นคนต้องสู้
  • สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
  • ไก่ชน คน ชป.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 10:00:09 PM »
อื ฮื 15 ไฟท์  โอ้ย เทพๆ แน่นอนเลยคับ ลุง ผอ. แล้ว เป็น ไก่ พม่า หรือ เชิงคับ  (ไม่เคยรู้เลยอ่ะ)

• MSN Messenger - vanchamp2549@windowslive.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 09:35:58 AM »
ขอบคุณครับคุณลุง เดี๋ยวผมจะลองถามท่าน ผอ.ตี๋ บ้านธาตุดูนะครับ เผื่อท่านจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมครับผม
แชมป์ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:06:21 PM »
สอบถามท่านผอ.ตี๋ (ผอ.วีระพงษ์ เจริญชัย) ท่านบอกว่า ผอ.ต้นเป็นลูกศิษย์ก้นกุฏิของท่าน ผอ.เลยครับ ผมคงต้องตามเหล่านี้มาประดับบารมีไว้แล้วหละครับ คุณลุง ผอ.

แชมป์วาริชภูมิ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:26:49 PM »
  ขอบคุณครับ  เผื่อลุงบ้างนะ. :D :D :D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 11:30:58 AM »
มาดูกันครับเพิ่มเดิมพันชนล้านของเจ้าหงษ์ฟ้าครับ

ยกแรกเป็นต่อ สามครับ
<a href="http://www.youtube.com/v/GJoGhUSVhko#t=0s" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/GJoGhUSVhko#t=0s</a>

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 03:22:47 PM »
  คุณแชมส์ มันก็ชนกันคอธรรมดานี่เอง แต่มันจั๊กๆๆๆๆดีนะ....ไก่เก่งชนแพงเป็นล้านมันก็อยู่ที่หน้าตักคู่ต่อสู้..แต่ไก่ชนะ 15 ไฟท์นี่สิเก่งที่สุด  เจ้าหงส์ฟ้า ณ วันนี้
แต่แปลกมันก็ยังคงเป็นไก่จากภาคกลางต้นตำหรับอยู่ดี...เมื่อ 20 ปีมาแล้ว ไก่ที่ชนแบบนี้มีแต่ไก่ชนสายเลือดอยุธยาเมืองเก่าเท่านั้น...แต่เดี๋ยวนี้หายไปเช่นกันมีแต่
พะ-ม่า เกลื่อน ครับ. :o :o :o :o :o...และพม่าจากเหนือก็เป็นสินค้า โอท๊อปไปเลย (หลงลีลาม้าล่อ รวมทั้งลุงด้วยแหละ)

ออฟไลน์ เอฟ ขอนแก่น

• เอฟขอนแก่น 087-7702383
  • สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • มุ่งมั่นพัฒนาม้าล่อรำวงเท่านั้น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 02:05:37 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคลิปเจ้าหงส์ฟ้า  ว่าแต่ว่าเจ้าหงส์ฟ้าหลุดถ่ายรึยังครับ  ผมอยากประกบคู่ด้วยครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ ใจพเนจร

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 10:37:08 PM »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ....สมาชิกใหม่ 5555

ผมเคยเห็นเจ้าหงส์ฟ้า ประมาณ 3 ไฟท์ มันเป็นไก่รูปร่างสูงดูเหมือนธรรมดาแต่ไม่ธรรมดา ชอบตีข้างหน้า เป็นไก่แทงตอจัดมาก ๆ หากคู่ต่อสู้เผลอหรือช้านิดเดียว

มีหักมีชัก มีไฟท์นึงตีคู่ต่อต่อสลบคอสังเวียน เสียดายไฟท์ล่าสุดไม่ได้ไป ต่อ 5 / 4 ตั้งแต่ปล่อยหาง ทีมเพชรบูรณ์รองเกือบล้าน ปล่อยเข้าไปรูดครับ

ทีมวานรรับเน้น ๆ ไม่ค่อยได้ออกตัวเพราะตีได้ใจมาก ๆ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 06:02:33 AM »
ยกให้เป็นหนึ่ง แทนเจ้าดู่สกล..ของฟาร์มเรืองโรจน์เมื่อหลายปีก่อนครับ 8) 8) 8) 8) 8) 15 ไฟท์..ยังไม่มีใคร
ทำลายสถิตินี้เลย.