ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยว สนามชนแดน เพชรบูรณ์ มา เอาผลไก่ชนแพงมารายงานครับ...  (อ่าน 7484 ครั้ง)

ออฟไลน์ แสมดำ

• ***เราเพาะไก่ให้ตีก่อนทำเชิง*** ไม่ใช่ไก่ที่ทำเชิงแล้วค่อยตี***
  • โพสแล้ว 100-250 กระทู้
  • เราเพาะไก่ให้ตีก่อนทำเชิง ไม่ใช่ไก่ที่ทำเชิงแล้วค่
ปกติ ผมไม่ค่อยได้โพส ที่นี่ แต่ว่า มีโอกาส และ มีเห็นไก่ตัวนึง ที่คิดว่าเคยเกี่ยวข้อง กับ ชาว เวบไก่ชน ดอทคอม เลยเอาผล มารายงานครับ...
เมื่อวานมีโอกาส ไปเที่ยว สนามชนแดน ของเสี่ยแมน ซึ่งใกล้ ๆ กับไซต์งาน เปิดนานแล้ว แต่ไม่เคยไปสักที ทั้ง ๆ ที่ไม่ไกลกัน สามสิบกว่าโล...
ไปถึงบ่อน กำลังเปรียบไก่กันอยู่เลยครับ บ่อนกว้างขวาง มาตรฐานดีมาก คนไม่เยอะ ไก่ไม่เยอะ เสี่ยแมน เป็นคนเปรียบไก่ให้ ลองชม บรรยากาศ ครับ...

เสี่ยแมนผู้บริหารสนาม คนตรงกลาง  เชียร์ ช่วยเปรียบเต็มที่ครับ ตัวไหนพอตีกัน ได้ ตี ได้อย่างเสียอย่าง ตีกันไป...

ซุ้มใหญ่ ตีแพง ทั้งนั้นครับ สจ.เจี๊ยะ เสื้อขาว ขวามือ จาก ซุ้มไกรทอง พิจิตร เจ้าของเจ้ากาก้า ผู้สร้าง ปรากฏการณ์เอาก๋อย ลงมาตีภาคกลางจนรู้จักกันดี

....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:26:18 PM โดย แสมดำ »

• ***เราเพาะไก่ให้ตีก่อนทำเชิง*** ไม่ใช่ไก่ที่ทำเชิงแล้วค่อยตี***
  • เราเพาะไก่ให้ตีก่อนทำเชิง ไม่ใช่ไก่ที่ทำเชิงแล้วค่
รูปไม่โชว์ ไม่รู้ผมทำอะไรไม่ถูก เดี๋ยวต่อย แก้ทีหลังครับว่ากันไปก่อน...
เปรียบไปเรื่อย ๆ ได้ทั้งหมด 8 คู่ครับ ไม่มีติดมัดจำไว้ ตีกัน ตามตารางเลยครับ...
สนามชนแดน ถือว่า ตีแพง ระดับประทเศ เลยครับ มีตีล้าน เกือบทุกนัด ซุ้มใหญ่ เดินสายมาทั้งสิ้น นัดนี้ใครเป็นใครค่อยมาดูเอาครับ ตามผมมาเรื่อย ๆ งานนี้ มี เซอร์ไพรซ์ แน่นอน ชาวไก่ชนดอทคอมแน่นอน...

เสี่ยแมน กับ ตาราง การชน วันนี้ครับ แค่ 8 คู่ แต่ว่า เน้น ๆ ครับ...

ซุ้มไหนเป็นซุ้มไหน ดูกันเองครับ คู่แรก ข้างละห้าแสน ป.เพชรเอก(คุ้นชื่อนี้กันไหมครับ :) ) กับ ส. ต้นแหน จากเชียงใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:27:17 PM โดย แสมดำ »

ออฟไลน์ ไก่เมา

• 086-680-5076
  • ร้อยเวร-ตรวจ-สืบ-สอบสวน
  • Hero Member>500
  • เดินหน้า...สร้างเหล่า...แข้งจริง มีมานะ ทนเจ็บได้.
    • MSN Messenger - gasss13@hotmail.com
มีโอกาศไปเที่ยวเหมือนกัน ที่นี้ก็ชนแพงบ่อยมากๆ แต่ไม่ค่อยมีการทำข่าวลงนิตยสารหรือลงเวปเท่าไร สมาชิกท่านใดไม่เคยมาแต่อยากนำไก่มาตีก็ยินดีแนะนำเส้นทาง(หรือถ้าว่างๆก็จะอาสาเป็นไกด์นำทางให้ครับ)

ท่านผู้ดูแลเวบ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ เรื่องภาพไม่โชว์ แบบว่าผมไม่ได้โพส ประจำ ไม่ค่อยคุ้น ครับ วันนี้ตั้งใจ เอาบรรยากาศ ให้ชาวไก่ชนดอทคอม ชมที่เดียว...

สนามชนแดน เป็นอีกสนามหนึ่ง ระดับคุณภาพ บริหารงาน โดยเสี่ยแมน คนนี้เป็นกันเอง ใจใหญ่ ชาวไก่ชน เขตภาคเหนือ ตอนล่างรู้จักดีครับ ดึงดูดไก่จากทาง เหนือ ไม่ว่าเชียงใหม่ ลำพูน พิษ,โลก นครสวรรค์ ลพบุรี ฯลฯ มาเปิดไฟต์ ตีแสน หลายแสน ตีล้าน ประจำ สถานที่กว้างขวาง อาหารอร่อย สะอาด มีวงจรปิด ถ่ายทอดจากสังเวียนใน บันทึกภาพเบอร์ ก่อนเข้าสนาม...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:28:30 PM โดย แสมดำ »

• เดินหน้า...สร้างเหล่า...แข้งจริง มีมานะ ทนเจ็บได้.
    • MSN Messenger - gasss13@hotmail.com
ว่าแต่พี่โยชอยากไล่อันไก่ ปล้ำไก่ แถวเขาทราย(ทุกวันเสาร์)ก็โทรหากันได้นะครับ

มีโอกาศไปเที่ยวเหมือนกัน ที่นี้ก็ชนแพงบ่อยมากๆ แต่ไม่ค่อยมีการทำข่าวลงนิตยสารหรือลงเวปเท่าไร สมาชิกท่านใดไม่เคยมาแต่อยากนำไก่มาตีก็ยินดีแนะนำเส้นทาง(หรือถ้าว่างๆก็จะอาสาเป็นไกด์นำทางให้ครับ)

คุณ แก๊ส ช่วยดูให้หน่อยครับ ทำไม รูปที่ผมโพส มันไม่โชว์ ครับ แนะนำด้วย ถ้าไปเที่ยว อีก อย่าลืมแวะหาล่ะ ยังไงก็ผ่านผมอยู่แล้ว...

คุณ แก๊ส ช่วยดูให้หน่อยครับ ทำไม รูปที่ผมโพส มันไม่โชว์ ครับ แนะนำด้วย ถ้าไปเที่ยว อีก อย่าลืมแวะหาล่ะ ยังไงก็ผ่านผมอยู่แล้ว...

พี่ลองฝากไฟร์ดูไหมครับง่ายดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:00:09 PM โดย ไก่เมา »

ว่าแต่พี่โยชอยากไล่อันไก่ ปล้ำไก่ แถวเขาทราย(ทุกวันเสาร์)ก็โทรหากันได้นะครับ

กลัวได้หิ้วขากลับซุ้มครับ ฮี่ ๆ ...
จะหาโอกาส เอาไก่เชิงไปให้พม่า แทงหัวเล่น ๆ ฝึกทำแผล ครับ แล้วจะโทรฯ หา...

กลัวได้หิ้วขากลับซุ้มครับ ฮี่ ๆ ...
จะหาโอกาส เอาไก่เชิงไปให้พม่า แทงหัวเล่น ๆ ฝึกทำแผล ครับ แล้วจะโทรฯ หา...

ผมยังจำ ชุด4กุมารพี่ได้อยู่เลย ไก่เชิงแต่ตีวงแดงชนิดที่พม่ายังอาย

ลองใช้บริการเวปนี้ดูครับ (แต่ต้องย่อรูปก่อน)

http://image.ohozaa.com/main/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:10:04 PM โดย ไก่เมา »

ต่อครับ คู่แรกที่เข้า ออดตลับทอง กับ ส.มั่นคง...
ออดตลับฯ เป็น ม้าล่อ สีสา ส.มั่นฯ เป็น พม่าสีแดง...
คู่นี้ ตี ปล่อยหางอันแรก ม้าล่อ เป็นต่อถึง หก ผมเห็นตัวแดง ตีแผลชัดเจนเหลือเกิน ถึงเป็นตัวไล่ แต่ไม่เหนื่อย ไล่ทัน หันหน้าประจบกัน ได้วางแผนเน้น ๆ ปลาย ๆ อัน ผมจะร้องรองสี่ แต่ว่า ได้ 5-2 มาขุม พอรองเสร็จ โดนม้าล่อ ล่อเข้า ไหลรองยาวเลย ตัวแดงทำท่ามืด หัก กับออกอาการชิงล่อ งานเข้าผมแล้ว ราคาไหลไปถึง 5-1 ก่อนหมดอัน ฮ่า ๆ ๆ ...

เข้ามาอันสอง ยังตี สังเวียนกลาง แผลตัวม้าล่อ เริ่มเกิด ตัวแดงเริ่มตีได้เยอะ ม้าล่อ เริ่มออกอาการไม่ดี แต่ว่าม้าล่อยังต่อ 2-1 จนหมดอัน อันสามเข้าสังเวียนนอก...
ผมนั่งดูแต่สังเวียนใน ให้น้องออกไปดู คู่นี้ หมดอันสาม ราคากลับมา ม้าล่อ เป็นรอง 2-1 ฮ่า ๆ ๆ ไม่ออกตัวล่ะ เฉย ๆ ...
สรุป ม้าล่อ แพ้อันห้า รับทรัพย์เล็กน้อยครับ...
คู่นี้นะครับ ม้าล่อ ล่อจริง แต่ว่าช่วงกลับมาตบ ไม่ชัดเจน ตัวตามยกทีละสองตอ เจ๊าะ ๆ ฉึก ๆ กร๊วบ ๆ สุดท้ายแผลท่วม แต่เซียนเชื่อภาษี ม้าล่อ ต้องออกตัวข้ามตั้งแต่ปลายอันสอง แล้วครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 01:29:10 PM โดย แสมดำ »

พี่โยชลองเข้าเวป

แต่พี่โยชต้องย่อรูปก่อนนะครับ

กดเลือกรูป ในช่องที่1

อัพโหลดเสร็จแล้วนำโค๊ดในช่องที่2 ก๊อปลงข้อความที่จะโพส

เรื่องรูป เอาไว้ทีหลัง พิมพ์ไปก่อนแก้ ทีหลังครับ...

คู่สอง เป็น เพชรพญาครุฆ(เพชรบูรณ์) กับ ชนบท(สากเหล็ก พิจิตร)...
คู่นี้ เพชรฯ เป็นตัวน้อง เซียนเรียกหางขาว ตอสั้นกว่า เล้กกว่า เสียเปรียบ สามสองโดยสายตาครับ...
แต่ปล่อยหาง ปะทะกัน เพชรฯ เป็นต่อ  เพราะว่า วางแผลหูชัดเจนมากครับ เป็นไก่หยุบ ๆ ถอด ๆ ปลิ้น ๆ แม่น ตีด้วยตอเดือยชัดเจน ตัว ชนบทหางดำ เดินเข้าหาเอี้ยวหัวสูง เข้าปีกตีแรง แต่นาน ๆ ได้ที ต้นอัน เป็นต่อไป ถึง 7-1 แต่ว่านาน ๆ โดนที ตัวใหญ่ตีตัวเล็ก แถมเดือยหางดำยาว โดนรวบเข้าแต่ละที แทบละลาย แต่ว่าก็ยังแม่นตอ และ แทงแผลหัว หัว ล้วน ๆ...
กลางอัน ความใหญ่เริ่มสร้างปัญหา หางขาวโดนแล้วทำท่ายุบครับ ราคาเริ่มลด ปั่นป่วน จากราคา 7-1 ผมได้ราคา 2-1 กับ 7-4 อย่างละ ขุมสองขุม ปลายอัน ราคามาเเสมอหางดำ 5-4 รองหางขาว ป๊อก ๆ อันนี้ นายกสมาคมท่านรองยิ้ม ฮ่า ๆ ...

เข้ามาอันสอง เริ่มต้นที่เสมอดู่ หางดำมองเห็นแผลหัว หางขาวหน้าหม่น ๆ ตัวลีบ ๆ แต่ว่าก็ทำได้ดี ผมมองยังไงตัวหักทั้งตัวแน่ ไม่ออกตัว ว่างั้น แต่หางขาว ทำได้ดี วางแผลหูด้วยเดือยล้วน ๆ หางดำเริ่มสับเงา เริ่มหัก ราคาเริ่มมาทางหางขาว กลางอันผลัดกันเป็นต่อ เป็นรอง หางขาวโดนรวบ โดนเข้าปีกตีท้าย หักหมุน แต่ว่าโต้ ด้วยตอเข้าหู หางดำหักครับหัก ราคาไหล่ 2-1, 5-2, 3-1 ยาว ไปถึงสิบ ท่านรองอย่างผม ร้อง ฮ่วย เผลอแป๊บเดียว อันหน้าเข้าสังเวียนนอก ไม่ได้ออกตัว...
สุดท้าย หางขาวเก็บอันห้าครับ ตัวนี้ แผลชัดเจนมากครับ หูที่เดียว พลาดจากหู ก็เป็นท้าย แต่เสียงตอ ดังชัดเจนมาก...
ชนะกันที่ตอจริง และ ตีจำแผล ครับคู่นี้ ขนาดว่า หางดำใหญ่กว่า เดือยยาวกว่า แต่สู้เน้น สู้หางขาวซึ่งหาจังหวะทำมาหากินได้ดีกว่า ไม่ได้ครับ..
ผมลบไปตามนั้น บ่ได้ออกตัวจักบาท แต่ยังบวกจากคู่แรกอยู่...

พี่โยชลองเข้าเวป

แต่พี่โยชต้องย่อรูปก่อนนะครับ

กดเลือกรูป ในช่องที่1

อัพโหลดเสร็จแล้วนำโค๊ดในช่องที่2 ก๊อปลงข้อความที่จะโพส

เจอล่ะครับ หยิบลิงค์มาผิดครับ เหอ ๆ ...

คู่ที่สาม คู่นี้ ไคลแมกซ์ ครับ ผม อยากเล่าให้ชาวไก่ชนฟัง...
ส. ต้นแหน่ เป็นไก่ไทย สีปรดู่ หน้าบางเชี๊ยะ ได้คู่กับ ป.เพชรเอก ซึ่งผมไม่ได้เอะใจอะไรมา ก่อน ว่าเป็นไก่ตัวไหน...
ลองมาดูครับ...
ส. ต้นแหน

หน้าบาง ๆ

ป. เพชรเอก พม่าสีสา ได้ผิว ได้เดือย ได้แกร่ง อย่างเห็นได้ชัด...

วางเงินเดิมพันครับ...

เงินเยอะ นับก่อน...

บรรยากาศ ก่อนปล่อยหาง ครับ หลังจาก พันตอเรียบร้อย กรรมการสองคน จะรับผ้า รับไก่ จาก ทั้งสองฝ่าย มาเช็ดน้ำ ทวนน้ำ ทั้งคู่ และ กรรมการจะเป็นผู้ปล่อยไก่ครับ...

ฝั่งส. ต้นแหน กรรมการ เสื้อขาวหันหน้า ...

ฝั่ง ป. เพชรเอก เสี่ยแมน ดูแล อย่างใกล้ชิด ครับ...

คู่นี้เล่นกันแรง มาก ๆ ครับ สมราคารอคอย เซียนเล่น ไก่สองคู่แรก แบบเกร็ง ๆ มาปล่อยเต็มเหนี่ยวกับคู่นี้ครับ...

คู่นี้ ดู่ ส.ต้นแหน ได้เปรียบตัว ประมาณ 3-2 โดยสายตา แต่ ป.เพชรเอก เนื้อหนัง ตอ อายุ ดีกว่ามาก...

เปิดเกมส์ สา ต่อทันที 5-4 ฝั่ง ส. ต้นแหน รอง สองแสน สี่แสน หลายขุม รวมทั้งรอบวง เซียนกระดาษ ออกอาวุธ ขุมละ แสน ขุมละ สี่หมื่น แปดหมื่น...

ช่วงที่ดู่เข้าหา เจ้าสาลากหัวต่ำตี ชัดเจน หัวทั้งนั้น ฉึก ๆ ราคา สาต่อ 3-2 เสี่ยตั้ม ส. ต้นแหน วิ่งจับรอบสังเวียน สองแสน สี่แสน มันส์มากครับ เริ่มต้น อันซ้อมยังไม่จบ วงเงินเล่น เกินล้านเข้าไปแล้ว...

ดู่ เป็นไก่เข้าไก่ เหมือนไก่เชิง มีกัดตีตัวประปราย เลื้อยจะเข้าปีก ช่วงจังหวะเข้าหัวต่ำ สาปากไว้ ลากหัวต่ำตี หนึ่งสอง ๆ ตอล้วน ๆ หัวล้วน ๆ แผลเดียวจริง ๆ แผลท้าย แผลหลังหงอน ราคา เริ่มไปถึง 2-1 ทางฝั่ง ส. ต้นแหน แบมือรองทุกราคาครับ แสน สองแสน สี่แสน ...

สักพัก พอ ดู่เข้าถึงตัว เริ่มกัด ตีได้ สาอออกอาการ เจ็บ ราคาเริ่มตื้น ส.ต้นแหน่ ไล่รองรอบวงเช่นเคย จนราคาเสมอ มีจับกันอีก หลายแสน ครับ...

พอเข้าถึงตัวได้ดุ่เริ่มทำได้ดี ตีตัวได้  เข้าปีกตีรวบหลัง ตีสัน ตีท้าย มองว่า สาเริ่มโดน ราคา เริ่มเป็น ดู่ต่อ 5-4, 3-2, 7-4 ทาง ป.เพชรเอก ร้องสู้ ทุกราคาเช่นกันครับ คู่นี้ ทั้งคนทั้งไก่ ออกอาวุธ ไม่แพ้กันเลย...

ปลายอัน แผลเดือยที่ สาฝากไว้ เริ่มเห้นผล ดู่หน้าบาง เริ่มบวม เห็นแผล ราคาลด มาเหลือ เสมอไหน เสมอกัน สองฝั่ง ก็ยังออกอาวุธ ไม่มีเหนือยครับ ขุมใหญ่ ๆ ทั้งนั้นเลย หมดอันป๊อก ๆ ให้เซียนได้หายใจ ดื่มน้ำ...

รวม ๆ เงินเล่น สะพัด แค่อันแรก น่าจะมีเกือบ ๆ สิบล้านมั๊งครับ ทั้งสองฝั่งใส่กันไม่มียั้งเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 02:19:32 PM โดย แสมดำ »

เข้ามาอันสอง ครับ ราคายังยันกันอยู่ ก็ใส่กันไม่มียั้งเหมือนเดิม...

เจ้าดู่ โดนหัว เริ่มมีอาการ ยกหัวช้า เวลาเข้าหัวต่ำ เจ้าสา ป.เพชรเอก เริ่มขยายตีได้ ตอนนี้ราคาเริ่มมาทาง สาแล้ว ต่อ 5-4, 3-2 ไป 2-1 ทาง ส. ต้นแหน ก็รองไม่หยุดครับ ขุมใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ทีมงานนี้สู้จริง ๆ ครับ...

เกมส์ ดำเนินมาแบบ ทางดู่เริ่มเข้าช้า แผลเริ่มเยอะ เซียนมองเห็นอนาคตชัดเจน เทราคา ไปทาง สา ต่อ ไปถึง 5-1,6-1 และ สิ้นสุดที่ 10-1 ปลายอัน เนื่องจาก ดู่เลือดเดิน ท้ายแตก...

หมดยก มีโอกาส ไปดู ฝั่ง ส. ต้นแหน่ ให้น้ำ ทำแผล ดู่ โดนเย็บหัว น่าจะร่วม ๆ 50 เข็ม รอยด้ายเต็มหัวเลย มือน้ำของ ส. ต้นแหน เก่งแผลจริง ๆ ครับ เท่าที่ดู มือน้ำให้น้ำมา ผมเพิ่งเห็นคนนี้ เย็บแผล ทำเร็ว เนียน แม่น นิ่ง อาจจะเป็น ธรรมชาติ ของมือน้ำทางเหนือ ที่ชนปล่อยเดือยอยู่แล้ว ต้องชำนาญเรื่องทำแผล...
ฝั่ง ป. เพชรเอก ไม่มีไรมาก ถ่างตานิดหน่อย เข้าปาก นวดตัว นอน...

เข้ามาอันสาม ดู่ เข้ามาตีได้บ้างครับ ให้น้ำทำแผลมา เห็นผลจริง ๆ พอเบาหัว ก็เริ่มทำเชิงสู้กัดบ่าตีตัว สามีออกอาการเหมือนกัน ราคาตืนมาถึง 4-1 รอง ก็ออกอาวุธ กันไป ใครบัญชีดี ก็นิ่ง ๆ ใคร อยู่ฝั่งดู่มาก ก็เป็นโอกาสแต่งบัญชีครับ แต่กลาง ๆ อัน เจ้าสา แสดงให้เห็นว่า ชั่วโมง นี้ เป็นไก่เบอร์แข้ง น่าจะติดอันดับต้น ๆ ของประเทศตัวหนึ่งเลย มีโอกาสยก ไม่มีผิด ไม่มีที่อื่น หัวทั้งนั้น เดือยทั้งนั้นครับ ตอนนี้ เริ่มเล่นแพ้ อันนี้อันหน้าแล้วครับ ดู ไม่ไหวจริง ๆ หนักหัว จิตใจสู้ แต่ว่ามึนไปหมด ทำอะไรก็ไม่ทัน สา ป.เพชรเอก ขยายตี เป็นพระเอกตัวจริงเลย จบอันสาม ราคาตามเชิง ไม่เล่นกันแล้วครับ...

ตามไปดู ให้น้ำ เห็น มือน้ำฝั่ง ส. ต้นแหน ตัดด้าย เย็บหัว ด้ายถ่างตา เป็นอันทราบว่า ยอมแล้ว ไม่เอาไก่เข้า ยอมรับ สปิริต ทีมงาน ส. ต้นแหน ครับ แพ้ แต่ว่า ไก่ยังเล่นได้ ไม่เสีย รักษาตัวสักระยะ ได้อาละวาดแน่นอน...

คู่นี้ ผลแพ้ชนะ มีสองอย่าง คือ ความแข็ง ทาง สา ป.เพชรเอก แข็งกว่าเยอะ โดนไม่ยุบ ส่วนทาง ส. ต้นแหน โดนแล้วลั่น ทำให้จังหวะจะทำต่ำเนื่องไม่ได้อย่างที่เคยเก่ง
อีกอย่างคือ แผลหัว ที่ เจ้าสา วางแข้ง วางเดือย ได้แม่น คม หนัก เข้าจุด ไม่มีที่อื่นเลย ท้ายจุดนับพบตลอด โหดร้ายครับไก่ตัวนี้ พิกัดนี้ไม่เป็นสองรองใคร สไตล์ ลากหัวต่ำตีตีนเตี้ย ขยายตี ลีลาไม่สน แต่ว่าไม่โง่ครับ...

ผมถ่ายคลิปมาเยอะพอสมควร แต่ว่า ขี้เกียจ อัพโหลด เอาไปดู นิด ๆ ครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=hG4b_90z224

วันนี้ ผมมาดูคลิป และ ให้เพื่อน ๆ ดูในห้องสนทนา บอระเพ็ด คุณ แม๊ค ทักว่า มันตัวเดียวกัน กับ ไอ้ตัวที่ ตี กับ เฮียอ๊อด หรือเปล่า ทำไมเหมือนกันจัง ผมว่า เออ น่าคิด เพราะว่า หน้าตาเหมือนกันเลย ที่ดู ในเวบคุณ บอล คนชนไก่ เลยอยากถาม ชาว ไก่ชนดอทคอม ว่ามีข้อมูล ไหม ว่าเป็นตัวเดียวกันเปล่า เท่าที่ผมดู ทั้ง รูปร่าง หน้าตา การชน น่าจะเป็นตัวเดียวกัน เมื่อวาน ผมไม่ได้หาข้อมูล เนื่องจากไม่ได้สงสัย มัวแต่มันส์ ในอารมณ์ กับ การออกอาวุธ ของคนและไก่...

นี่ครับ หน้าตา เจ้าสา ในเวบคุณ บอล...
แต่ เมื่อวานผมไม่ได้ถ่ายรูปมัน เนื่องจาก มัวแต่สนใจ เจ้าดู่...

http://www.khonchonkai.com/webboard/data/00016-27-1.html

ถ้าใช่ตัวเดียวกัน หากมีการซื้อขายเกิดขึ้น ไก่ตัวนี้ราคาน่าจะเฉียด ๆ ล้าน หรือ ล้านขึ้น เช่นกัน...

ออฟไลน์ คนชนไก่

• พัฒนาพม่าม้าล่อรำวง พม่าหน้าหงอน พัฒนากระดูกโครงสร้าง จากพ่อพันธิ์ผ่านไฟท์จากสนามมาตราฐ
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • พม่าม้าล่อรำวง พม่าหน้าหงอน ติดต่อ T.087-1235548
ขอบคุณ ครับ ที่มารายงานผลให้ฟัง ครับผม

ตัวนี้เป็นไก่เก่งแข้งคมมากๆ ที่น่าจับตามองในชั่วโมงนี้ เบอร์แข้งเหลี่ยมไก่ระดับพระกาฬ ผมติดตามตั้งแต่สมัยชนไฟท์แรกที่สนามเทิดไท ครับ

นัดนี้ทาง ทีมงาน ส.ปราสาททอง ต่อ 3-2 หน้าซุ้ม มา 3 แสน ทางผมก็แบ่งมาช่วยลุ้น 2 หมื่นบาท ลุ้นอยู่สนามเทิดไทตัวเกร็งเหมือนกัน ครับ

เสียดายไม่ได้ตามไปชม ครับผม มีโอกาสจะเดินสายนำไก่ไปประกบคู่ที่ชนแดนบ้าง ครับ พรรคพวกเล่นอยู่ทางนั้นค่อนค้างเยอะเห็นว่าสนุก เล่นได้เสีย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 02:26:04 PM โดย คนชนไก่ »

ขอบคุณ ครับ ที่มารายงานผลให้ฟัง ครับผม

มีคลิปคู่ ป.เพชรเอกมั้ย ครับ ถ้ามีรบกวนลงให้ชมหน่อย ครับผม ไก่ตัวนี้ผมติดตามมาตั้งแต่ชนสนามเทิดไท ไฟท์แรกๆ ครับผม

คลิป ข้างบน เลยครับ ผมวางลิงค์ไว้ โพส ฝังคลิปไม่เป็นครับ คุณ บอล ช่วยผมดู และ เช็คหน่อยครับ ว่าตัวเดียวกันไหม อย่างคุณ บอล แค่ยกหู ครั้งเดียวรู้เรื่องครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2013, 06:13:40 PM โดย แสมดำ »

• พัฒนาพม่าม้าล่อรำวง พม่าหน้าหงอน พัฒนากระดูกโครงสร้าง จากพ่อพันธิ์ผ่านไฟท์จากสนามมาตราฐ
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • พม่าม้าล่อรำวง พม่าหน้าหงอน ติดต่อ T.087-1235548
ใช่ตัวเดียวกัน ครับผม ขอบคุณมากๆสำหรับ คลิปที่เก็บมาฝากให้ชม ครับ

ไก่ตัวนี้เป็นไก่ตีแผลเกิดเร็วมากถ้าได้ช่องตี ผมรับรองว่าเหมือนมีดบิน  วงแดง กระบอกตาอย่างเดียว ครับ พม่าแข้งเงินล้านอีกตัว ผมว่าเก่งมากในสายตาผมในรอบปี ครับ

ขออนุญาติฝากลิ้ง ของ เจ้าสา ป.เพชรเอกในนัดก่อนให้ชม ครับผม

http://www.khonchonkai.com/webboard/data/00016-27-1.html

คุ่ ต่อ มา เป็น ส. ปราสาททอง กับ สตาร์บอยครับ ตีกัน ข้างละห้าหมื่น ...

สตาร์บอย หงอนแจ้ สีสา เป็นตัวถอย ถ้า  หา'งๆ จับหน้าหงอน ตี แผลดี...

ส. ปราสาททอง สีแดง เดิมจิ้ม หน้าคาง แผลโหดร้าย คู่นี้วัดกันที่ แผลแทง ครับ...

ดู บรรยากาศ ครับ นายใหญ่ ของ ส.ปราสาททอง วันนี้ได้คู่ สองตัว...

มือน้ำฝั่ง ส. ปราสาททอง นั่งลุ้นหลังจากปล่อยหาง นี่ก็จับไปหลายครับ...

คู่นี้ เป็นคู่ เข้าเกี้ยว กับ คู่ ชนแพง ครับ การเล่น เลยดูหงอย ๆ ช่วงไก่เข้าเซียน ออกไปดู คู่ตีแพง ทำแผล ให้น้ำกัน ...

ปล่อยหาง เป็นทาง ส. ปราสาททอง ไล่ต่อ ไปถึง 5-1 ตั้งแต่ไก่ยังไม่ทำอะไร ก็ยังไม่มีการเล่นกัน ช่วงที่ เป็นต่อ เป็นเจ้าแจ้ เป็นตัวตี มากกว่า แต่ แดงตีแจ้ แผลเกิดมากกว่า แจ้เป็นตัวขยัน แม่น แทง แดงเหมือนเดินเข้าทาง ถึงแม้จะดูเบอร์แข้งดีกว่า...
 6-1, 7-1 เริ่มรองกันหนัก ๆ ฝั่ง สตาร์บอย เริ่มสู้แล้ว เพราะว่ามองสู้ได้ นายใหญ่ สตาร์บอย ร้อง 8-1 รอง หนึ่งแสน ปรากฏว่าติดครับ ติด โห อะไรจะขนาดนั้น ช่วงที่รองติดแล้ว เจ้าแจ้ เริ่มมาดี เสริฟแข้งหน้า หยิบหน้าหงอน เจ้าแดง เริ่มขัด เริ่มเอียง แต่ว่าก็ยังโต้ได้เจ็บ ได้แผล ราคา ลดลงมาถึง 4-1 ทางฝั่ง สตาร์บอย ก็รองซ้ำไปอีกหลายแสน คู่นี้เงินสะพัดอีกเป็นล้านแล้ว จากที่ดูเหมือนไม่มีอะไรในตอนแรกครับ

คนนี้ครับ นายใหญ่ สตาร์บอย รอง 8-1 ไปแสน ออกอาวุธ หนักจริง ๆ คนเสื้อสีฟ้า นั่งติดสังเวียนครับ...

คุ่นี้ ผมถ่ายคลิปมานิดหน่อย ตอนกลางอัน แรก

อันสองถ่ายไปสังเวียนนอก อันสามผมตามไปดู เป็นเจ้าแดงต่อยาว เนื่องจากแผลอยู่กับเจ้าแจ้ ครับ เล่นกัน อันนี้อันหน้า หนีแล้ว...
เป็นอีกคู่ที่ เกมส์ออกมา วัดกันที่แผลคล้วน ๆ ...

http://www.youtube.com/edit?ns=1&video_id=Dtkj3_WdwU0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 04:50:16 PM โดย แสมดำ »

ลากันตรงนี้แล้วกันครับ ไปครั้งนี้ มีการบ้านให้ทำ สำหรับ ชนกลุ่มน้อย ที่ชอบไก่เชิงสำหรับผม...

ยุคนี้หากจะชนะพม่า ให้ได้ ต้องเป็นไก่เชิง ไก่ไทย ที่พิเศษ มาก ๆ เท่านั้นครับ...

พม่าทุกวันนี้ครบเครื่อง ทั้ง โครงสร้าง เนื้อหนัง น้ำอดน้ำทน ทางตี เบอร์แข้ง...

สังเกต ว่า แปดคู่ ชนเชิงไทย สองตัว คือ ส.ต้นแหน กับ ชนบท ซึ่ง แพ้ทั้งคู่ครับ นอกนั้นพบกันเอง ระหว่าง พม่าพัฒนา ซึ่ง ทั้งหมดทั้งสิ้น ใครวางแผลได้โหดร้ายกว่ากัน ตัวนั้นเข้าวินไปครับ...

ผมตั้งใจถ่าย ถังน้ำ สองถัง บังเอิญ ติดคนสวยมา เลยเอามาฝากครับ...

มีโอกาสไปเที่ยว จะมารายงานอีกครับ....
หากท่านใด ต้องการชนแพง นะครับ ติดต่อเสี่ยแมน นายสนามได้เลยครับ รับรอง ว่าได้เล่นสนุกแน่ครับ...
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมเอาเบอร์ เสี่ยแมน มาอัพเดท ให้ครับ ต้องการติดชนแพง ผมจะตามไปให้กำลังใจ...

ออฟไลน์ สองรอง

• ผู้ชมที่มีตัวตนชัดเจน
  • เลี้ยงได้ หัวใจแกร่ง กระดูกดี ตีแผลเิกิด สองรอง
    • สองรอง
เดาเอาว่าเป็นเจ้าเพชรดำละกันนะครับ..เหมือนซะขนาดนี้รอยเดียวกันอีกตะหาก...อิอิ

ไก่กรุงเก่าช่วงนี้มาแรงคับ..ตัวนี้ชนะอัน3...อีกตัวตีที่บ่อนขลุง..จันทบุรี  ..ม่าไทยจากยุดยา...กระซวกม้าล่อจากสระแก้ว ไปอันเดียวหอบ 550000 สบายใจเฉิบครับ

ออฟไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
ขอบคุณครับ.

คนบ้าเชิงอย่างผม  ต้องคิดให้ปวดหัวอีกละครับ. :D

ออฟไลน์ Noo ต.บ้านเเลง

• ชนทุกที่ ตีทุกซุ้ม สู้ทุกราคา
  • ที่ปรึกษาเว็ป-ผู้ใหญ่ในเว็ป
  • Tel. 089-8999244 / 084-8708227
    • ICQ Messenger - 898999244
อิๆเปี๊ยก ไอ้ตัวม้าล่อมาจากสระเเก้วติดต่อป๋าเเนบให้พี่หนูหาคู่ประกบหั้ย อิๆเรียบร้อย

• เลี้ยงได้ หัวใจแกร่ง กระดูกดี ตีแผลเิกิด สองรอง
    • สองรอง
อิๆเปี๊ยก ไอ้ตัวม้าล่อมาจากสระเเก้วติดต่อป๋าเเนบให้พี่หนูหาคู่ประกบหั้ย อิๆเรียบร้อย
อ้าว..แบบนี้แสดงว่าพี่หนูทำพิษเข้าให้แล้วนี่...555+

ตัวนี้เป็นไก่เก่งแข้งคมมากๆ ที่น่าจับตามองในชั่วโมงนี้ เบอร์แข้งเหลี่ยมไก่ระดับพระกาฬ ผมติดตามตั้งแต่สมัยชนไฟท์แรกที่สนามเทิดไท ครับ

นัดนี้ทาง ทีมงาน ส.ปราสาททอง ต่อ 3-2 หน้าซุ้ม มา 3 แสน ทางผมก็แบ่งมาช่วยลุ้น 2 หมื่นบาท ลุ้นอยู่สนามเทิดไทตัวเกร็งเหมือนกัน ครับ

เสียดายไม่ได้ตามไปชม ครับผม มีโอกาสจะเดินสายนำไก่ไปประกบคู่ที่ชนแดนบ้าง ครับ พรรคพวกเล่นอยู่ทางนั้นค่อนค้างเยอะเห็นว่าสนุก เล่นได้เสีย ครับ

ถ้าหากคุณบอล มีไก่อยากติดมัดจำเดิมพันแพง ๆ ติดต่อเสี่ยแมน ได้เลยครับ แกจัดให้ได้เสียแน่นอนครับ การเล่นได้เสียผมว่า ที่นี่ไม่เป็นรองที่ไหนครับ ดูเอาจากในคลิป เอาครับ
หากได้มายังไงแจ้งข่าวด้วยนะครับ เพราะว่า ต้องผ่านหน้าบ้านพักผมอยู่แล้ว จะได้ไปช่วยลุ้นครับ...

ออฟไลน์ ไก่ดำ

• ยืนเป็นล้ม ก้มเป็นนอน
  • ตีไก่ ได้เพื่อน
สุดยอดจริงครับ ป.เพชรเอกตัวนี้ ยอดไก่ตัวจริง คมสุดๆ แม่นพิเศษจริงๆ ออกแข้งใจเย็น แต่ไวมาก เนื้อๆเน้นๆ ทุกดอก หาตัวปะทะยากมากจริงๆในน้ำหนักเท่าๆกัน เจอกับใครผมต้องอยู่ตัวนี้แน่นอน

สุดยอดจริงครับ ป.เพชรเอกตัวนี้ ยอดไก่ตัวจริง คมสุดๆ แม่นพิเศษจริงๆ ออกแข้งใจเย็น แต่ไวมาก เนื้อๆเน้นๆ ทุกดอก หาตัวปะทะยากมากจริงๆในน้ำหนักเท่าๆกัน เจอกับใครผมต้องอยู่ตัวนี้แน่นอน

รออีกไม่นานเกินรอ ผมว่าได้ตีอีกครับ คุณ ไก่ดำ เพราะว่า จบไฟต์นี้แล้ว แทบไม่เจ็บอะไรเลยครับ ถึงวันนั้น คุณ ไก่ดำ ใส่เต็มที่เลย เผื่อผมด้วยนะครับ :) ...

ออฟไลน์ บาทาไร้เงา

• ไก่ชนมันเป็นวัฎจักร..ไม่มีซุ้มไหนหรือสายพันธุ์ไหนเป็นแชมป์ตลอดกาลหรอกท่าน......ปลงๆซะบ้าง
  • ผู้กลัวเมีย-มีตัวตนชัดเจน
  • อ๊อด 081-6168677(ป๋าดัน..ขั้นเทพ)
ไอ้สาดำ...ซุ้ม.ป.เพรชเอก..ตัวนี๊...สีนี๊..ทรงนี๊..รอยนี๊..จำได้ติดตา...ลืมมันไม่ลงจริงๆครับ..ฮือๆๆ

ไอ้เหลืองทรนงของผม..ผ่านพม่าตัวดีๆมา9ไฟท์ชนิดแบกคู่ชน3/2ล้นๆไปจนถึง5/3...เป็นที่เรื่องลือจนหาคู่ไม่ได้ถึง5นัดชน(ไม่มีใครกล้าจับเปรียบ)...แต่พอไอ้เหลืองทรนงของผม..มาเจอไอ้สาซุ้ม.ป.เพรชเอกตัวนี๊...ไอ้เหลืองทำได้แค่ดมครับ...ยอมให้เขาจริงๆ

ปล...ถ้าจะยกหางซุ้มตัวเองว่าไก่ผมก็โคตรๆๆสุดยอดเหมือนกัน...ก็อีตรงที่...ไอ้เหลืองของผมชนกะไอ้สาตัวนี๊...แล้วไก่ผมอยู่ได้นานยกที่สุด...มากยกกว่าตัวอื่นๆครับ..ส่วนใหญ่พวกจอด...จบในอัน3ครับ...แต่ของผมอัน4(จับยอม)...ทนมากกว่าเขาตั้ง1ยก...ฮี่ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 06:52:45 PM โดย บาทาไร้เงา »

ออฟไลน์ เด็กผี

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
พี่ๆครับผมไปเจอมาพอดี คลิปล่าสุดของเจ้าตัวนี้

http://youtu.be/9qAd-VItkKE

http://youtu.be/Szb-upVx_4g

ผมอัพ คลิปเพิ่มครับ ต่อคลิปยาว ๆ เมื่อวานลงคลิปสั้น ๆ อาจจะไม่จุใจ ดูไว้เป็น กรณีศึกษา เผื่อบางท่านอาจจะใช้เป็นการบ้านในการพัฒนาสายพันธุ์กัน...

http://www.youtube.com/watch?v=XGyfdAaiC5g

ออฟไลน์ ภูแลนคา

• สมาชิกทั่วไป
  • *
รายงานได้เยี่ยมเลย รีบไปสมัครเป็นนักข่าวให้กับนิตยสาร คุณส่าง โนนแสบง เลยนะครับ :)

ออฟไลน์ kak980

• ชอบเพาะ
เยียมครับ อยากอ่าน แบบนี้ ละครับ มีบรรยากาศ ด้วย   :) :)

• สองรอง
ดูในคลิปเจ้าสาเหมือนจะเสียเปรียบตัวเนาะ..แหม..แต่เจ้าก๋อยก็เก่งครับอัดซะสะดุ้งโหยงทุกดอกเลย...เก่งจัดเหมือนกันครับก๋อยตัวนี้...ตั้งแต่เห็นเจ้าสาตีมามีก๋อยตัวนี้แหละครับที่เข้าติด สา ป.เพชรเอกตัวนี้ติดได้ตลอด...ออกแข้งได้ลุ้นทุกดอกเลย...สุดท้ายก็สรุปแว่...เอ้ยว่า...แผลตีเท่านั้นที่ครองโลก...เจอคมนรกสั่งมาเกิดแบบนี้...เชียร์เอาตังค์ทอนอีกแล้วครับท่าน...

ปล.พี่แสมดำบรรยายได้เห็นภาพเลยครับ..เจ๋งเป้งเลยพี่

ออฟไลน์ ไก่ดำ

• ยืนเป็นล้ม ก้มเป็นนอน
  • ตีไก่ ได้เพื่อน
เห็นเจ้าสาตัวนี้ชน 3 เที่ยว สุดยอดทั้ง 3 เที่ยว แต่ยังไม่เคยเห็นเจ้าสาตัวนี้เจอไก่ถอยสักครั้ง ไม่รู้จะโชว์ได้หรือเปล่า ฝากคิดครับ

ตอบ เฮียอ๊อด บาทาฯ ผมยังนึกภาพไม่ออกเลยครับ เฮีย ว่าหาก ทาง ส.ต้นแหน ปล่อยเข้าอันสี่ มาเจ้าดู่ จะอยู่ใสสภาพไหน หากยืนได้อีกหนึ่งอัน ไม่มีทางได้เล่นต่อครับ หมดอันสองหัวแทบไม่มีที่จะเย็บแล้วครับเฮีย ไอ้เหลือง ทรนง ถือว่าทำได้ดีมาก ๆ แล้วครับ แพ้ ก็แพ้ให้กับไก่เบอร์ต้นของประเทศในยุคนี้เลยก็ว่าได้ครับ ไม่มีอะไรต้องเสียใจครับเฮีย (แต่เสียตังค์ก็ว่ากันไปเป็นธรรมดาครับ ฮี่ ๆ ไว้โอกาสหน้าค่อยแก้มือครับผม)

ตอบป๋าเต่าบ้านเขว้า(คนชัยภูมิคือกันครับ ฮี่ ๆ  )  ขอบคุณสำหรับคำชมครับป๋า ผมคงไม่มีเวลาได้ไปดูไก่บ่อย ๆ ครับ พอดี วันทิตย์ ที่ผ่านมา ว่างเลยมีโอกาส ไป ไหน ๆ ก็ไปแล้ว เลยเก็บบรรยากาศมาฝาก สมาชิก ครับป๋า

ตอบ คุณ kak980 ขอบคุณที่ชอบครับ ผมคนโพส เห็นคนอ่านชอบ ผมก็ดีใจแล้วครับ โอกาสหน้าถ้าได้ไปเที่ยว จัดเต็มอีกแน่นอนครับ

ตอบ พี่ สองรอง (ฮีโร่ โอลิมปิค) คู่นี้ได้เปรียบเสียเปรียบคนละอย่างครับ พี่ สมจิตร ถ้ามองเรื่องผิว อายุ เดือย ความแกร่ง เจ้าดู่ยังไงก็ต้องหนีเจ้าสาไกล ๆ เลย แต่กลับกันหากมองเรื่องรอยขนาด ผมก็ไม่กล้าเอาเจ้าสาตีกับเจ้าดู่เหมือนกันครับ สรุปคู่นี้ได้คนละอย่างถัว ๆ กันครับ เลยได้ตีกัน เรียกว่าต่างฝ่ายต่างชอบทั้งคู่ครับ

ปล. ขอบคุณพี่สองรอง ที่ชมครับ ผมก็แค่ชอบเขียน ชอบบรรยาย ว่าไปตามที่เห็น และ ไม่อยากให้บรรยากาศ ที่ได้เห็น ผ่านไปเสียเฉย ๆ ครับ...

เพิ่ง ขออนุญาต เสี่ยแมน ลงเบอร์ โทรศัพท์ไว้ หากว่า มีสมาชิกสนใจเอาไก่ไปเปรียบตี, ติดมัดจำ หรือ ว่าไปชม เล่นได้เสีย จะได้โทรฯ ติดต่อ สอบถามได้ครับ...

0896443516 เบอร์เสี่ยแมน เจ้าของสนาม ครับ...

เมื่อครู่ เพิ่งสอบถามและ รับทราบข้อมูลจากเสี่ยแมนครับ อาทิตย์ที่ 5 พ.ค. นี้ มีไก่ติดมัดจำหนึ่งคู่ ข้างละ 300,000 ไก่จาก ส. ทวีทรัพย์ กับ อ้วนท่าดินแดง ...
ส่วนวัน อาทิตย์ที่จะถึงนี้ ไก่จากลำพูน ลงมาสองตัวเปรียบตีแพงเช่นกันครับ , เสี่ยแมนแจ้งว่า น่าจะคึกคักไม่แพ้ นัดที่ผ่านมา ทางซุ้มใหญ่จากราชบุรี จะเอาตัวเก่งมาตีแพงด้วยเช่นกัน...
หากมีโอกาส เชิญนะครับ สนามชนแดน เพชรบูรณ์ ไก่ตีแพง เล่นกันหนัก ๆ แต่ว่าไม่ค่อยมีนักข่าวมาทำข่าวออกสื่อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 01:34:25 PM โดย แสมดำ »

ออฟไลน์ แมงงอด

เขียนได้น่าติดตามอิหลีฮะเป็นนักเขียนได้เลยน้าแหม สวดยวดๆ หิหิ

เพิ่ง ขออนุญาต เสี่ยแมน ลงเบอร์ โทรศัพท์ไว้ หากว่า มีสมาชิกสนใจเอาไก่ไปเปรียบตี, ติดมัดจำ หรือ ว่าไปชม เล่นได้เสีย จะได้โทรฯ ติดต่อ สอบถามได้ครับ...

0896443516 เบอร์เสี่ยแมน เจ้าของสนาม ครับ...

เมื่อครู่ เพิ่งสอบถามและ รับทราบข้อมูลจากเสี่ยแมนครับ อาทิตย์ที่ 5 พ.ค. นี้ มีไก่ติดมัดจำหนึ่งคู่ ข้างละ 300,000 ไก่จาก ส. ทวีทรัพย์ กับ อ้วนท่าดินแดง ...
ส่วนวัน อาทิตย์ที่จะถึงนี้ ไก่จากลำพูน ลงมาสองตัวเปรียบตีแพงเช่นกันครับ , เสี่ยแมนแจ้งว่า น่าจะคึกคักไม่แพ้ นัดที่ผ่านมา ทางซุ้มใหญ่จากราชบุรี จะเอาตัวเก่งมาตีแพงด้วยเช่นกัน...
หากมีโอกาส เชิญนะครับ สนามชนแดน เพชรบูรณ์ ไก่ตีแพง เล่นกันหนัก ๆ แต่ว่าไม่ค่อยมีนักข่าวมาทำข่าวออกสื่อ...

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับข้อมูล ได้ยินข่าวมานานแล้วเหมือนกัน ครับ เรื่องตีแพง เล่นได้เสีย ราคาไม่แข็งเหมือนสนามเทิดไท

อาทิตย์นี้จะเปิดหน้าไก่และรอเช็คความพร้อมอีกที ถ้ากำหนดพร้อมออกตรงกับสนามเทิดไทก็จะไปสนามเทิดไทดูอีกที ครับ

แต่ถ้าไม่ตรงกับเทิดไทเป็นนัดปิด ผมคุยกับเสี่ยเชนและทีมงานว่าจะขึ้น สนามชนแดนแน่นอน ครับ เพราะทีมงานพรรคพวกโทรมาชวนหลายครั้งแล้ว แต่ติดที่การเดินทาง

เพราะทางทีมงานบางท่านมีลูกเล็ก ไม่ค่อยสะดวกเรื่องการเดินทางไกลๆ ครับ ส่วนผมและเสี่ยเชน ไม่มีปัญหา ครับ ไปได้ทั่วประเทศ ครับ แฮะๆ

ถ้าได้ไปยังไงจะแจ้งข่าว ครับ คุณแสมดำ  ส่วนอาทิตย์นี้ เสี่ยเชน คุยกับผมว่าจะลองขึ้นไปเที่ยวอาทิตย์นีั ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด เจอเสี่ยเชน แน่นอน ครับผม ส่วนผมอาทิตย์นี้ขออยู่ใกล้ก่อน ครับ