ผู้เขียน หัวข้อ: @@@@@@@ ไม่ได้ลองภูมิ แต่อยากรู้จริงๆครับ ( 21/04/56 คลิปมาแล้วครับ ) @@@@@@@  (อ่าน 1088 ครั้ง)

ออฟไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • Hero Member>500
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
เรื่องของเชิงชนและความจริงที่เป็นไปได้จริงๆน่ะครับ.  เอาความเป็นจริงที่คาดว่า  น่าจะใช่หรือเป็นไปได้มากที่สุดครับ.

ถามจริงๆครับ.
พม่าม้าล่อ  ควรหาไก่เชิงใหนเข้าเบียดครับ?  (เชิงใหนที่ชนะม้าล่อมากที่สุดที่เราเคยเห็นครับ).........อยากรู้จริงๆครับ....เพราะ ผมมี1.ตัว  ที่  ??????????    มันจะพอลุ้นได้หรือไม่หากเป็นตามคลิปครับ.  (รอโหลดคลิปครับ)

<a href="http://www.youtube.com/v/w99hTcQYCOA" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/w99hTcQYCOA</a>

หลัง10.นาทีไปแล้ว  ม้าล่อ  ออกล่อสวยงาม  ไก่เชิงวิ่งตามแป๊ปนึง  แล้วมันก็ไม่วิ่งตามอีกเลย  จนจบ 2.อัน  ม่า  แทงผ้าทะลุทุบหลังไก่เชิง  ไก่เชิง ตีข้อหัวม่าบวมปิบ..........งง..แปลกดีครับ...........เชิง ไม่ตามม้าล่อ555.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 08:38:10 PM โดย ควายชมพูมาแว้ว! »

ออฟไลน์ เทาพิจิตร

• เร็ว และ คม
    • MSN Messenger - manoon_a24@hotmail.com
Re: @@@@@@@ ไม่ได้ลองภูมิ แต่อยากรู้จริงๆครับ @@@@@@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 10:31:09 PM »
ผมมีประสบการณ์เลี้ยงพม่าม้าล่อ ไม่เยอะ เคยเลี้ยง และ เคยตีกับม้าล่อ

คู่ปราบพม่าถอยตีครับ แข็งหน้าจัดๆๆ

พม่าถอยๆ จะไม่วิ่งตาม ม้าล้อเก็จะเหมือน ไก่พม่าธรรมดา เดินเข้าหา  ที่นี้ก็มาวัดทีแข็งหน้า ใครคมกว่ากัน

ม้าล่อส่วนมากจะไม่ค่อยตีพม่าด้วยกัน 

ออฟไลน์ mammos ( ซุ้ม ป้อมพญาไก่ )

• ซุ้มป้อมพญาไก่ เชิงดี ตีเจ็บ เก็บไว (ถล่มพม่า สยบก๋อย สอยง่อน)
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • คติประจำใจ อ้วกไม่นับ หลับเป็นแพ้
Re: @@@@@@@ ไม่ได้ลองภูมิ แต่อยากรู้จริงๆครับ @@@@@@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 10:36:38 PM »
ไก่ชนไม่มีแชมป์ ไก่ฉลาดที่สุด คือ เชิงม้าล่อ จะแพ้ ไก่โง่ที่สุด คือ เชิงไม่ดี ตีไม่นาน เจอกัน 10 คู่ รับประกัน ม้าล่อแพ้กว่า 7 คู่ ( ไก่ทั้งคู่ ต้องมีมาตรฐาน ความคม ใกล้เคียงกัน เท่านั้น )  :) :) :) :) :)

ออนไลน์ แกละ ไกรทอง

• 0867140437
  • ไก่เก่ง ต้องเก่งที่บ่อน ไม่ใช่ที่บ้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 06:19:54 AM »
พวกที่ชนะม้าล่อได้ตามบ่อนเห็นมี2จำพวกครับ1วิ่งตามแล้ว ทุบหลังหนักๆ 2.พม่าพวกไม่วิ่งตามรอให้กลับมาแล้วยิงแข้งหน้าครับ.

ออนไลน์ ไก่กังฟู

• โพสแล้ว 100-250 กระทู้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:18:17 AM »
ขอถามอีกหน่อยได้ไหมครับว่า...
จะรู้ได้ไง ว่าคู่ตีเป็นม้าล่อครับ ;)

ออฟไลน์ คมสรรณ์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 11:59:23 AM »
ในความคิดผมง่อนก๋อยครับเนื้อหนังดีกระดูกดีที่สำคัญต้องอืดต้องทนผมว่าชนะชัว

ออฟไลน์ นุ-เมืองกาญจน์

• .... เน้นตีจริง-ชนบ่อนได้ tel.088-4527839
  • 37005003
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 01:48:47 PM »
ส่วนผมคิดว่า ไม้เบื่อไม้เมากัน  มันๆ  ม้าล่อต้องซัดกับไก่เชิงทุบหลังอย่างเดียว  อัดกันให้น่วมไปข้าง สิบตัวชนะสิบตัวละครับ  แต่ไอ้เชิงที่ว่ามาหายากโคตรๆ

ออฟไลน์ aid

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 02:31:07 PM »
ผมว่าม้าล่อแพ้ไก่ได้ทุกเชิงครับ แต่ส่วนมากที่แพ้(เฉพาะของผมครับ)มันแพ้เพราะคนเก่งกว่าไก่ ม้าล่อตอนยังไม่แข็งมันจะเป็นไก่ที่เก่งมากโชร์ทุกอย่างที่ความเก่งในตัวมัน แต่พอแข็งเริ่มมีชื่อเสียงเปรียบยากคนจำได้เซียนตามเปรียบยากเล่นยาก ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับม้าล่อที่เก่ง ถ้าคนไม่เก่งกว่าไก่กินมันยาก ตอนนี้เลยลองเพาะเดินๆก้มๆไหลๆแต่ตีต่อแทงลึก ตีไม่ดีแต่ตีไม่นานเป็นลองก่อนตลอด ผมเรียกมันว่า ลาโง่ ครับ

ออฟไลน์ ตามสั่ง ป.ยินดี

• ไทยสี่ภาค เชิงดีตีเจ็บ เร็ว แรง แทง คม
  • เชิงไทย หัวใจแกร่ง ทีมงานบ้านแท่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 02:40:35 PM »
นี่ครับในส่วนตัวผมว่าเชิงทุบหลังไม่แต่งตัวเกาะติดคิดตังค์ เตรียมตัวเจอตัวนี้เลยครับแถวภาคกลางฮิๆๆ :-*
<a href="http://www.youtube.com/v/OP3u11L4nw8&amp;feature=youtu.be" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/OP3u11L4nw8&amp;feature=youtu.be</a>

ออฟไลน์ ซิต หนุ่มนนท์

• 0835465484 พม่าเเข้งคม เหลี่ยมดี ตีเจ็บ
  • โพสแล้ว 250-500 กระทู้
  • sheat_ep51@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 03:00:03 PM »
เเม่สะเรียงถอย เเข้งหน้า  เดี๋ยวม้าล่อ จะเดินมายั้วเอง

ออนไลน์ moung_benz

• เจอตัวแล้ว...เชิงไม่ดี-แต่ตีไม่นาน
  • เลี้ยงตามเวลาที่มี***เอาไปตีเวลาที่ว่าง***
    • MSN Messenger - nung_abt@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 03:12:32 PM »
ม้าล่อเกรดไหนค๊าบ  ถ้าเกรดตอง A  AA  คงหาไก่ที่เข้าทำเชิงสู้ด้วยยากอ่ะค๊าบ  แต่ถ้าเป็นผมนะหามาตีกะม้าล่อผมนะหาไก่พม่าโยกๆ ถอยๆ ตีดักจังหวะตีความแม่น 100+ แผล ลูกกะตาล้วนๆ(เพราะว่าเคยมีไก่แบบนี้แล้วมันตีกะม้าล่อชนะ อิอิ) แต่ตอนนี้มีแต่ลูกไก่^^

ออฟไลน์ โคนัน

• พัฒนาไก่เก่งสู่สังเวียน ซุ้มเพชรบ่อกุ้ง
  • สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • ซุ้มเพชรบ่อกุ้ง เชียงราย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 07:53:52 PM »
เรื่องของเชิงชนและความจริงที่เป็นไปได้จริงๆน่ะครับ.  เอาความเป็นจริงที่คาดว่า  น่าจะใช่หรือเป็นไปได้มากที่สุดครับ.

พม่าม้าล่อ  ควรหาไก่เชิงใหนเข้าเบียดครับ?  (เชิงใหนที่ชนะม้าล่อมากที่สุดที่เราเคยเห็นครับ).........อยากรู้จริงๆครับ....เพราะ ผมมี1.ตัว  ที่  ??????????    มันจะพอลุ้นได้หรือไม่หากเป็นตามคลิปครับ.  (รอโหลดคลิปครับ)

พี่ครับจากประสบการณืที่ผมเคยเห็นไก่ม้าล่อตีแล้วสู้ไม่ค่อยได้ที่  จ เชียงรายนะครับ คือส่วนใหญที่เห็นจะแพ้พวกพม่าโบราณผมตั้งเองนะครับคือพวกพม่าลูก100 จะเป็นลีลาโบราณโยกถอยเตะธรรมดาพวกนี้จะไม่ยอมเข้าไก่และไม่วิ่งตามม้าล่อแต่ต้องเป็นสายที่แข้งหน้าดีด้วยครับถ้าไม่ดีก็มีโอกาสแพ้ครับ พม่าพวกนี้จะชนะม้าล่อได้โดยที่ไก่ม้าล่อออกวิ่งล่อไก่พวกนี้จะไม่วิ่งตามยืนเฉยๆๆๆแต่พอม้าล่อวิ่งกลับมาดักเตะแข้งเปล่าทีละ2-3แข้งแต่สุดท้ายต้องอยู่ความคมและความเร็วของไก่ด้วยนะครับแต่ตามที่ผมเห็นไก่ม้าล่อเจอไก่แบบนี้เหนื่อยครับ                 

ออฟไลน์ โคนัน

• พัฒนาไก่เก่งสู่สังเวียน ซุ้มเพชรบ่อกุ้ง
  • สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • ซุ้มเพชรบ่อกุ้ง เชียงราย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 08:03:47 PM »
ไก่ม้าล่อที่เห็นส่วนมากจะแพ้ไก่ป๋าก๋อยที่วิ่งตามกัดสร้อยหลังแล้วแทงสะโพกแทงก้นผมเห็นไก่ม้าล่อจะแพ้ไก่แบบนี้บ่อยครับ

ออฟไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
ขอบคุณมากๆครับ  สำหรับทุกๆความคิดเห็น  ผมก็เคยเห็นนี่แหละครับ  ไก่เชิง  ไม่ตามม้าล่อ  แต่ถ้าไม่ใช่ม้าล่อ  ไก่เชิงตัวนี้   แข็งแรงมากๆครับ  "หงษ์ทอง"  ไก่ป๋ารุตครับ...ออกล่าบ่อนป่า  ไม่มีคู่  เลยวางม้าล่อพ่อไก่ครับ(ไม่มีสภาพ อ้วนมากๆ  หนุ่มๆ เก่งมากสวยงาม)....ยังต้องรอดูอีกหลายเที่ยวครับ.ขอบคุณครับ :D :D.

ของพี่โต้ง  เก่งครับ  ผมชอบเลยละครับ. :D :D :D 

ออฟไลน์ ป๋ารุต

• ป่าก๋อยอยู่ในหัวใจ ไก่ไทยอยู่ในสายเลือด
  • ป่าก๋อยอยู่ในหัวใจ ไก่ไทยอยู่ในสายเลือด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:53:16 PM »
ส่วนผมคิดว่า ไม้เบื่อไม้เมากัน  มันๆ  ม้าล่อต้องซัดกับไก่เชิงทุบหลังอย่างเดียว  อัดกันให้น่วมไปข้าง สิบตัวชนะสิบตัวละครับ  แต่ไอ้เชิงที่ว่ามาหายากโคตรๆ

....  พี่นุ หาได้บอกด้วยนะครับ   :D  ;D  จะเอามาปรี้อย่างเดียว  555  ....

.... 

ออฟไลน์ ป๋ารุต

<a href="http://www.youtube.com/v/w99hTcQYCOA" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/w99hTcQYCOA</a>

หลัง10.นาทีไปแล้ว  ม้าล่อ  ออกล่อสวยงาม  ไก่เชิงวิ่งตามแป๊ปนึง  แล้วมันก็ไม่วิ่งตามอีกเลย  จนจบ 2.อัน  ม่า  แทงผ้าทะลุทุบหลังไก่เชิง  ไก่เชิง ตีข้อหัวม่าบวมปิบ..........งง..แปลกดีครับ...........เชิง ไม่ตามม้าล่อ555.

....  คราวหน้านำแน  110.-   :D  ;D ....

ออฟไลน์ แทนไท ซุ้ม.ดอกไม้ไฟ

• เชิดมาล้ม....ก้มมาตาย....ลายมาชักแง่กๆๆๆๆ
จากประสบการณ์น้อยๆที่ผมมีนะครับ.....ไก่เชิงหัวล่างครับหัวส่าย เข้าต่ำ  เข้าปีกอาชีพ ไล่ทุบข้อหัว  ผมมีอยู่ 1 ตัว  บังเอิญมันชนะม้าล้อมา 2 เที่ยว แค่ไก่เกรดเงินพันเงินหมื่นนะครับ  ล่าสุดชนะม้าล่อรองบ่อนโรงเหล็ก......จังหวะที่วิ่งตามม้าล่อ แล้วม้าล่อหันมาตบ จะมุดหัวลงต่ำสวนเข้าไป ทำให้ลูกตบไม่โดนหรือโดนไม่เต้ม ถ้าจังหวะวิ่งตามม้าล่อทันจะคว้าสร้อยตบกบาล  พอจังหวะแลกแข้งกัน จะหมุดหัวต่ำเข้าปีกอย่างเดียวแล้วไล่ข้อหัวจังหวะที่ม้าล่อกำลังจะออกวิ่ง จะพอดีแข้งเขกเต้มๆกบาลครับ  รับรองไม่นานได้เปลี่ยนอาชืพจากขี่ม้า มาขับแมคโคแทนครับ 55555 ........ปัจจุบันปล่อยทับตัวเมียไปเล่นๆ รอเล่นลูกถ่ายครับ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ป๊อป ช.ตระการ

• ไก่เชิงสาย-ชีถั่วงอก 081-937 3659
  • กสิกรไทย 340-2-12108-5 ทรงภพ ศักดิ์ศรีศิริพงษ์
    • MSN Messenger - ch_trakan@hotmail.com
<a href="http://www.youtube.com/v/JLyn_NE0QKQ" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/JLyn_NE0QKQ</a>

• ไก่เชิงสาย-ชีถั่วงอก 081-937 3659
  • กสิกรไทย 340-2-12108-5 ทรงภพ ศักดิ์ศรีศิริพงษ์
    • MSN Messenger - ch_trakan@hotmail.com

ออฟไลน์ ไก่ดำ

• ยืนเป็นล้ม ก้มเป็นนอน
  • ตีไก่ ได้เพื่อน
ไก่เชิงที่ไม่วิ่งตาม ยืนๆยิงอย่างเดียว อยากวิ่งวิ่งไป กูไม่ตาม กลับมายิง กลับมายิง เรียบร้อยทุกรายครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/Eoh34SVjh2s&amp;feature" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Eoh34SVjh2s&amp;feature</a>