หมวดหมู่-ซื้อขาย-โชว์-ฝากไก่ชน > คนชนไก่

+++ เปิดซุ้มเยี่ยมชม พ่อพันธิ์-แม่พันธิ์ ในสังกัด ( คนชนไก่ )

<< < (4/17) > >>

คนชนไก่:
คลิปพ่อพันธิ์ เจ้าอิคคิวม้าล่อ ชิงเงินเดิมพันข้างละ 2 แสน ณ สนามมหาลาภ เขาใหญ่

คลิปสั้นหน่อยเนื่องจากผมเป็นคนถ่ายเองตอนเล่นไก่ ครับ คู่นี้เล่นกันได้เสียหลายแสนบาท 

ดูเหลี่ยมลีลา การวิ่งสวย หลอกล่อ ผู้ต่อสู้สวยงาม

http://www.youtube.com/v/rrikZMj_RDM

คนชนไก่:
ตัวที่ 2 พ่อพันธิ์ เจ้าเยียร์แดงลิ้นขาด  พม่าลูกผสมไต้หวัน (สายปอกแดง )

ปัจจุบันได้เสียชีวิตไปสักระยะแล้ว นะครับ  ต้นกำเนิดเจ้าเนิด เจ้าเยียร์ลิ้นขาด ต้นกำเนิดเป็นไก่ชุดเดียว กับ แม่ปลอกแดง

สมาชิกท่านใดที่เคยได้ติดตามประวัติสายพันธิ์ของ สายเยียร์ลิ้นขาด น่าจะพอทราบประวัติกันเบื้องต้นกันบ้างแล้ว นะครับ

ประวัติการชนครั้งสุดท้าย ชนที่สนาม วังเย็น ราชบุรี จากการเล่าประวัติเก่าๆโดยทางต้นสาย ทางราชบุรี ก่อนผมได้นำ เจ้าเยียร์ลิ้นขาด มาทำสายต่อ ครับ

โดย ลุงแดง ราชบุรี พี่ทนายปรีชา พี่ธรสรรพากร ผู้ที่พัฒนาสายนี้มาก่อนผม  ถ้าผมจำไม่ผิด  นะครับ

เจ้าเยียร์ลิ้นขาด เป็นไก่ที่จ่ายลูกดี ตีเจ็บ แผลคม แข้งจริง ตีฝังแข้ง ให้ลูกหลานมีผลงานชนแพงๆในสนามมารตราฐานมากมาย เหยียบ สนามเทิดไท มาแล้วหลายตัว

( ภายใต้ผลงานเบื้องหลังซุ้มฟาร์มใหญ่ๆมากมาย ) ต้นสายหลัก ต้นกำเนิดมาจาก เจ้าเยียร์ลิ้นขาด ตัวนี้ ครับ

เจ้าเยียร์แดงลิ้นขาด เป็น พ่อแท้ๆ ของเจ้าเยียร์ 18 นาที ของพี่ ทนายปรีชา  ซึ่งเกิดจาก เจ้าเยียร์ลิ้นขาด + สายสา 18 นาที

พ่อเยียร์แดง ของคุณจ๋าชัยนาท พลอยชมพลูฟาร์ม ที่เคยลงปกหน้านิตยสารไก่ชนหลายๆเล่ม ต้นสายไก่ที่มีผลงานชุดพวกนี้พ่อเค้าก็คือ เจ้าเยียร์ลิ้นขาด ครับ

และสายเจ้าเยียร์แดง เยียร์เขียว ของ พี่ธร สรรพากร ตัวเก่งตัวดัง เป็นที่ติดตาเซียน โดยเฉพาะผมเอง ชนะตัวเก่งสวยงาม เล่นกันได้เสียหลายแสน

ที่สนาม มงคลชัย ปทุมธานี สมัยที่กำลังสนุก เป็นไก่แผลคมมาก ตีแต่ลูกตาวงแดง  และ พ่อของเยียร์หูยาน  และตัวอื่นๆที่ไม่ได้เอ๋ยถึง ครับ

จุดเด่น ของสายเยียร์ลิ้นขาด เป็นไก่โครงสร้างดีมาก กระดูกใหญ่เหมือนง่อน ลีลา หนุนปลิ้นถอด ปากเร็ว แผลดี แข้งจริง ตีเจ็บ ตีฝังแข้ง

เก่งหัวล่าง เก่งหน้าหงอน บางชุดจะให้ลูกตีแผลคอน้อย ไล่ขึ้นหูขึ้นวงแดง

ผมจึงใช้สายเยียร์แดงลิ้นขาด พัฒนามาต่อยอดมาถึงปัจจุบัน ใช้ตั้งสาย เป็นแม่พันธิ์หลัก พ่อพันธิ์หลัก ที่ใช้ต่อยอดอยู่ในปัจจุบัน ครับ

ปัจจุบันไม่ว่าชั้นลูกและหลาน เจ้าเยียร์ลิ้นขาด ไม่จืดจาง มีผลงานในสนามมาตราฐานเป็นที่ประจักษ์แก่สายตาเซียนแล้วมากมายในสนามมารตราฐาน ครับ

โดย เฉพาะตัวเมีย ที่มีเชื้อสายไม่ว่าชั้นลูกหรือหลาน ของเยียร์ลิ้นขาด จะจ่ายลูกกระดูกโต เนื้อตัวดีคล้ายง่อน รอยดี แผลคม เบอร์แข้งจิง ตามพันธุกรรม

ถ้าเป็นแม่ไก่ที่มีสายไต้หวันเข้มๆ ส่วนมากจ่ายลูกออกมาเบอร์แข้งมาก่อนทุกคอก ไม่ค่อยพลาดสักชุด ครับ

คนชนไก่:
พ่อพันธิ์เงินล้าน

เจ้าเต๊าะ พม่าหน้าหงอนแข้งคม ( ฉายาเบอร์แข้งสังหาร )

ออกชนในนาม สังกัด ( คนชนไก่ ) ซุ้ม ช.ฉลามชล เสี่ยเชน ชลบุรี

เจ้าเต๊าะ สายพันธิ์พม่าลูกผสม โครงสร้างดี แข้งหน้าจัด เก่งหน้าหงอน เก่งหัวล่าง ถ้าได้ช่องตีเก็บไก่เร็ว

ครั้งล่าสุด ติดมัดจำชนเดิมพันรวม 2,200,000 ล้าน เสมอนอก 5 แสน ออกชนในนาม ซุ้ม ช.ฉลามชล ปะทะ สายมงคล ณ สนามไก่ชนเทิดไท

ชนกับ ม้าล่อรำวง แข้งหน้าจัด ตัวเก่ง รองบ่อนสนามแพรกษา ค่ายสายมงคล ผู้ต่อสู้ล่าสุด ชนะเงินแสน มาหมาดๆ ยกกว่าแบบไม่เจ็บตัว ที่สนามแพรกษา ครับ

ก่อนเจ้า เต๊าะ สามารถเก็บชัยไปได้อย่างไม่เจ็บตัว ตีผู้ต่อสู้ราคาขาดตั้งแต่ยก 3 ก่อนตีผู้ต่อสู้บาดแผลท่วมท้นเสียชีวิตคาสังเวียน ครับ

จากนั้นได้มีการทาบทาม จากรองบ่อน สนามเทิดไท มาทางผม เสนอราคา ให้เจ้าเต๊าะ เพื่อนำไปล่าไฟท์เงินล้านต่อไปในราคา 300,000 แสน

แต่ทางผมและเสี่ยเชนไม่ขอแบ่งเพื่อนำไปชน ครับ ซึ่งรักษาสัญญาที่ให้ไว้กับ เจ้าเต๊าะ ไว้ถ้าเก็บไฟท์นี้ได้สวยงาม จะให้ปลดประจำการเป็นพ่อพันธิ์ตลอดการ ครับ

ดังนั้น เจ้าเต๊าะ จึงต้องแขวนนวมปลดประจำการ ทั้งที่อายุยังน้อยกับไฟท์ที่ 5 เป็นพ่อพันธิ์ ในสังกัด คนชนไก่ ต่อไป ครับ

ต้องขอขอบคุณ เสี่ยเชน ชลบุรี ที่นำเจ้าเต๊าๆ กลับมาคืนสู่บ้านเก่าหลังจากแขวนนวมจากสังเวียน เพื่อให้มาพัฒนาสายพันธิ์ต่อไป ครับ

ติดตามข้อมูลสืบเนื่องจากกระทู้นี้ ครับ

http://www.kaichon.com/webboard/index.php?topic=32221.0

คนชนไก่:
ภาพ เจ้าเต๊าะ ผม ( คุณบอล ) คนชนไก่ ในเวปนี้ และทีมงาน เสี่ยเชน ฉ.ชลามชล

รับรางวัลเงินล้าน จากสนามกีฬาไก่ชนเทิดไท สนามมาตราฐานระดับประเทศ

คนชนไก่:
คลิป เจ้าเต๊าะ ชิงเดิมพัน 2,200,000 สนามเทิดไท ในนาม ช.ฉลามชล ปะทะ สายมงคล

คลิปนี้บันทึกจากตัวผมเอง ตอนไก่ออกชน ไม่ใช่ช่างภาพมืออาชีพ ครับ อิอิ พยายามเอามาฝากให้ชมเต็มที่ นะครับ ถ่ายทั้งๆที่ยังเล่นไก่ อยู่ติดอยู่หลายตัง ครับ

ลองดูเสียงในคลิป ครับ ถ้าใครรู้จักผมดี คงจะรุ้ว่าแต่ละวินาทีสำคัญ ครับ

ผู้ต่อสู้เป็นม้าล่อรำวง ไหลออกข้าง แชลบเตะ แข้งหน้าจัดมาก ตียากมากๆ ครับ

อาศัยเรา จ้องขยับหน้าหงอน แข้งดีกว่า คมกว่า เบียดกลับมาเป็นต่อราคาขาด ปลายยก 3 ครับ

http://www.youtube.com/v/7phxVUVEeaQ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version