หมวดหมู่มิตรภาพ และเรื่องอื่นๆทั่วไป > กระดานพูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับไก่ชนด้วยมิตร

..............................ใครเซียนไก่เถื่อน เชิญสนทนาครับ.............................

<< < (5/6) > >>

Noo ต.บ้านเเลง:
สุดยอดของการต่อไก่เถื่อนสำหรับผมเเล้ว คือใช้ตัวเมียคับ ไก่เถื่อนที่เก่งสุดๆฉลาดสุดๆประเภทปลดเซฟปุ๊บบินปั๊บเจอตัวเมียเสร็จหมดคับ หาตัวเมียที่ขันได้ มันจะขันเหมือนตอนออกไข่ ต๊อดๆๆๆๆยาวๆๆ ไม่ว่าหนุ่มหรือเเก่ แทบจะวิ่งชนกันเลย บางตัววิ่งผ่านหลังเราเเบบไม่สนเลย เเต่ปัญหาคือตั้งเเต่ผมต่อไก่มากว่า20ปีผมมีไก่ต่อตัวเมียที่ขันได้2ตัวเอง ผมเลยใช้เทคโนโลยี เอาไก่ตัวเมียปักเเล้วอัดเทปเปิดลำโพง ทำเหมือนต่อนกกวักหรืออีลุ้ม เสร็จหมดทุกราย อิๆๆ

สอยดาว:

--- อ้างจาก: Noo ต.บ้านเเลง ที่ สิงหาคม 31, 2012, 03:18:25 PM ---สุดยอดของการต่อไก่เถื่อนสำหรับผมเเล้ว คือใช้ตัวเมียคับ ไก่เถื่อนที่เก่งสุดๆฉลาดสุดๆประเภทปลดเซฟปุ๊บบินปั๊บเจอตัวเมียเสร็จหมดคับ หาตัวเมียที่ขันได้ มันจะขันเหมือนตอนออกไข่ ต๊อดๆๆๆๆยาวๆๆ ไม่ว่าหนุ่มหรือเเก่ แทบจะวิ่งชนกันเลย บางตัววิ่งผ่านหลังเราเเบบไม่สนเลย เเต่ปัญหาคือตั้งเเต่ผมต่อไก่มากว่า20ปีผมมีไก่ต่อตัวเมียที่ขันได้2ตัวเอง ผมเลยใช้เทคโนโลยี เอาไก่ตัวเมียปักเเล้วอัดเทปเปิดลำโพง ทำเหมือนต่อนกกวักหรืออีลุ้ม เสร็จหมดทุกราย อิๆๆ

--- End quote ---
อ่านมาตั้งนานอันนี้เด็ดครับเหีย

ค.ว.ย./ควายวายุ:
แม่จ้าววววววววว............เจอเซียนไก่เถื่อน.......มักๆๆๆๆๆครับ.....

คืองี้ครับ

ฉางนาตรีนเขา  มันไม่มีใครอยู่  ไก่ป่ามันลงมากินข้าวที่ฉาง  มันเลยยอมไข่...คู่เคยเพื่อน  มันไล่จับลูกเล็กๆเลยได้มา2.ตัว..ผู้+เมีย..
พอโต  ไก่ชนในบ้าน  เเพ้มันหมดครับ  มันแอบข้ามฟากมาบ้านเพื่อนผม  เลาะๆๆๆๆๆ  หนีๆๆๆๆ  เลาะๆๆๆๆๆ   หนีๆๆๆๆๆ  มันทำแบบนี้    ไก่ชนเก่งที่สุดเคยชนะมาแล้ว   ไม่เกินอาทิตย์นึงครับ.......วิ่งแหกปากทุกตัว    ปล่อยเตะกัน  มันสู้  แล้วก็แถออก   สู้ๆแถๆ    เป็นแบบนี้ครับ.....แพ้ไม่จริง.

สร้างความเจ็บใจให้เพื่อนผมมากๆครับ...และแล้ว...เที่ยงอีกวัน  มันข้ามมาอีก   เพื่อนผมมันเอาแลนเนต  คลุกข้าวสุก  มันกินเต็มกระเพาะกับ  แปปเดียวครับ  มันเมา  แถๆๆๆๆๆๆ  ล้มกลิ้งล้มหงายเข้าป่ากล้วยครับ............สะใจชิบ..

แม่จ้าวววววววววววววว..............เช้ามา   มันยืนขันอยู่บนหลังคาบ้านเฉยเลยครับ..............เพื่อนผมแมร่งขนหัวลุก  มันกำลังจะตายเห็นๆแล้วครับ......

ไม่นานครับ   ต้อนมันเข้าเล้า  แล้วจับใส่ถุงปุ๋ย    โยนใส่ในถังข้าวเปลือกครับ...............เช้ามาแข็งทื่อ   สนิทครับ.............ในขณะที่เมียมันกำลังฟักไข่ครับ.....

ไม่นาน  ได้ลูก4.ตัว   ผมเลยขอมา1.ตัว   คือตัวที่เห็นครับ    พ่อแม่มัน   ครอกเดียวกันครับ.....ผมเอามามันเกิดได้ 3.อาทิตย์ครับ   ใส่กรงนกหัวจุกแต่ล่ามขาด้วยเชือก  โตในกรงจริงๆครับ.

ไม่เชื่องครับ   ดูเหมือนจับเล่นได้ครับ   แต่เผลอๆ  มันวิ่งตุ๊บๆๆๆไม่ให้จับได้ง่ายๆเหมือนกันครับ.... :D :D :D

Noo ต.บ้านเเลง:
โถๆๆๆม่ายน่าไปทำมานเลย น่าจะจับเปน ไก่เถื่อนเนื้อมันจะอร่อยมาก ผมเลี้ยงอยู่ด้วยกันกะไก่xxxะเหนตีกันไม่กี่ครั้ง ส่วนมากมันจะวิ่งหนีนะ ไก่ตีผมมีหลายตัวก็ปล่อยอยู่ด้วยกัน เเต่ไม่เคยเหนมันไล่ปรี้ไก่ตีเลย คุงวิชาลองมัดขาเเล้วหาหล้กปักให้เขาอยู่บนดินให้ข้าวเเล้วลูบเหนียงคอเขาทุกวันทำเหมือนไก่ต่อ ไม่เเน่เหมือนของผมดีดนิ้วกระโดดเกาะบ่าขี่มอไซด์ได้เลยนะ อิๆๆ

ค.ว.ย./ควายวายุ:

--- อ้างจาก: Noo ต.บ้านเเลง ที่ สิงหาคม 31, 2012, 09:20:32 PM ---โถๆๆๆม่ายน่าไปทำมานเลย น่าจะจับเปน ไก่เถื่อนเนื้อมันจะอร่อยมาก ผมเลี้ยงอยู่ด้วยกันกะไก่xxxะเหนตีกันไม่กี่ครั้ง ส่วนมากมันจะวิ่งหนีนะ ไก่ตีผมมีหลายตัวก็ปล่อยอยู่ด้วยกัน เเต่ไม่เคยเหนมันไล่ปรี้ไก่ตีเลย คุงวิชาลองมัดขาเเล้วหาหล้กปักให้เขาอยู่บนดินให้ข้าวเเล้วลูบเหนียงคอเขาทุกวันทำเหมือนไก่ต่อ ไม่เเน่เหมือนของผมดีดนิ้วกระโดดเกาะบ่าขี่มอไซด์ได้เลยนะ อิๆๆ

--- End quote ---

55555.............พี่หนูครับ  เพื่อนผมมันค่อนข้างบ้าๆบอๆครับ....ที่ผมคิดไว้คือ  เกาะหน้ามอไซไปทำงานครับ   แต่   ออกมวลชนบ่อยๆ  ไปไกลบ่อยๆ   เลยไว้หลังบ้านครับ......มันเกาะอยู่แค่หลังกงเล็กนี่แหละ  ไม่ไปใหนเหมือนกันครับ......ผมจะลองทำดูครับพี่หนู..

แล้วถ้า  ทับง่อนร้อย....มันจะเป็นไงครับพี่.... :D :D :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version