ผู้เขียน หัวข้อ: ลักษณะนี้เป็นไก่ แข้งผุ หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1705 ครั้ง)

ออนไลน์ เพ็ชรสีมา ฟาร์ม

• ติดต่อ ตั้ม 086-2526-227
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • Hero Member>500
  • ธ.กรุงเทพ 72000-92000 อาทิตย์
    • MSN Messenger - tum_kaichon@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ตั้ม
    • Yahoo Instant Messenger - ตั้ม
    • http://www.facebook.com/PETSEEMAFARM
ลักษณะนี้เป็นไก่ แข้งผุ หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:48:28 PM »
ไก่ตัวนี้ถ้าตามที่ซื้อมา ก็ 2000 นะครับ

เกิดอาการแบบร้ไก่เป็นโรคอะไรครับ มีวิธีรักษาอย่างไรบ้างครับ

• ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • ธ.กรุงเทพ 72000-92000 อาทิตย์
    • MSN Messenger - tum_kaichon@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ตั้ม
    • Yahoo Instant Messenger - ตั้ม
    • http://www.facebook.com/PETSEEMAFARM
Re: ลักษณะนี้เป็นไก่ แข้งผุ หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:50:03 PM »
ช่วยบอกวิธี รักษาด้วยนะครับ (จากที่ดูแล้วมันไม่ปกติแน่ๆ)

ออฟไลน์ KaiKeng

• 086-229-9942
  • สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน.....ในสันดานไม่ใช่คนโกง
    • MSN Messenger - Ruj_Butcharoen@hotmail.com
Re: ลักษณะนี้เป็นไก่ แข้งผุ หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:52:20 PM »
แทงขาตัวเอง

ออฟไลน์ กาสะลองท่าบ่อ

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:53:52 PM »
ดูอาการคล้ายๆเห็บเสี้ยนครับ  ลองเอายาทาแก้เห็บเสี้ยนทาดู แล้วกินยาแก้อักเสบวันล่ะเม็ด  ไม่น่าจะเกิน2อาทิตย์ น่าจะหาย 

ออฟไลน์ แมนนี่โคฯ...

• นครราชสีมา ที่ โคราช...
  • โพสแล้ว 100-250 กระทู้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:53:01 PM »
ดูจากแข้งก็ปกตินี่ครับ

ไก่แข้งผุ แข้งมันจะแห้งๆเกล็ดเป็นขุยๆขาวเหมือนแข้งเป็นขี้กลากไม่ใช่หรือครับ

แต่แผลที่เห็นเป็นแผลสด น่าจะถูกอะไรแทงหรือตำ

อาจจะเป็นแข้งผุแบบบางๆพอสะเก็ดหลุดหนังก็หลุดออกมาด้วยทำให้เกิดเป็นแผลได้

ใช้ยาทาแผลสดแผลเรื้อรัง ยาฆ่าเชื้อราทาแข้ง ล้างแข้งด้วยน้ำยาสมุนไพร พอกขมิ้นก็ได้ บ่อยๆ

ออฟไลน์ ฟ้าแจ้ง จ่างป่าง

• มิตรภาพดีๆมีได้ในไก่ชน
  • ที่ทำไปเพราะจัยรัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:17:43 AM »
มันโดนยานวดอ่ะไรหรือป่าวครับพี่ของผมเคยเป็นแบบนี้เอาฮีรูดอยทา1อาทิตย์หายครับ
ว่าแต่ไก่สวยดีครับพี่โดยเฉพราะแข้งมันแฮะๆๆ

ออฟไลน์ kaikaew

• หนทางพิสูจน์ม้า..กาลเวลาพิสูจน์คน..
  • ผู้กลัวเมีย-มีตัวตนชัดเจน
  • หมู..สนามจริง..สิงห์..สนามซ้อม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 12:40:04 PM »
คุณตั้ม
จากดูที่แข้งแล้ว อาการพึ่งเริ่มจะเป็นนะครับ 
:Dก่อนอื่นรักษาแผลที่เห็นที่ท้องแข้งก่อนนะครับ
 ;)จากนั้นทำความสะอาดขาขัดเอาเชื้อราที่เห็นออกหา 
 ;Dหาย่าฆ่าเชื้อราให้กินนะครับมีขายตามร้านขายยาทั่วไป   
:-[ใช้ยารักษากลากเกลื้อน อัลเบอร์ที เหรอว่ายารักษาไก่แข้งผุที่มีอยู่หลายยี่ห้อในท้องตลาด ทาทุกเย็นก่อนเข้านอน
 ในระหว่างการักษาไม่ควรนำไก่ออกชนเหรอว่าออกซ้อมครับ เพราะการซ้อมแข้งไก่มีโอกาสเกิดการอักเสบและติดเชื้อที่แข้งได้ ถ้าปล่อยไว้แผลอาจลุกลามมีโอกาสเป็นไก่แข้งผุรักษาไม่หายได้ครับ
ลองรักษาดูก่อนนะครับ ผมเคยใช้วิธีนี้มาก่อน รอพี่ ๆ ที่เคยรักษาหายมาตอบด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 07:03:23 PM »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านเลยนะครับ ที่แนะนำวิธีรักษา

ซื้อไก่มา ... ลักษณะนี้เป็น แข้งผุ หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:23:20 AM »
ไก่ตัวนี้ถ้าตามที่ซื้อมา ก็ 2000 นะครับ จาก ผู้ขายที่ยืนยันตัวตนชัดเจน

เกิดอาการแบบร้ไก่เป็นโรคอะไรครับ มีวิธีรักษาอย่างไรบ้างครับ

ออนไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:07:09 PM »
คุณตั้ม
จากดูที่แข้งแล้ว อาการพึ่งเริ่มจะเป็นนะครับ 
:Dก่อนอื่นรักษาแผลที่เห็นที่ท้องแข้งก่อนนะครับ
 ;)จากนั้นทำความสะอาดขาขัดเอาเชื้อราที่เห็นออกหา 
 ;Dหาย่าฆ่าเชื้อราให้กินนะครับมีขายตามร้านขายยาทั่วไป   
:-[ใช้ยารักษากลากเกลื้อน อัลเบอร์ที เหรอว่ายารักษาไก่แข้งผุที่มีอยู่หลายยี่ห้อในท้องตลาด ทาทุกเย็นก่อนเข้านอน
 ในระหว่างการักษาไม่ควรนำไก่ออกชนเหรอว่าออกซ้อมครับ เพราะการซ้อมแข้งไก่มีโอกาสเกิดการอักเสบและติดเชื้อที่แข้งได้ ถ้าปล่อยไว้แผลอาจลุกลามมีโอกาสเป็นไก่แข้งผุรักษาไม่หายได้ครับ
ลองรักษาดูก่อนนะครับ ผมเคยใช้วิธีนี้มาก่อน รอพี่ ๆ ที่เคยรักษาหายมาตอบด้วยนะครับ

นี่เลยน้อง......จบ...เชื้อรา/ขี้กาก...