ผู้เขียน หัวข้อ: เทาซีอุย  (อ่าน 4931 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ้านออน

• ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ได้ทำ
  • สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
  • พัฒนาพม่า ให้เป็นเทพ
เทาซีอุย
« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:40:31 PM »
เทาซีอุยย้ายจากซุ้ม เพชรยืนยง ด้วยค่าตัว 500000 บาท ไปอยู่ซุ้มไหน ใครทราบบอกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 08:43:38 PM โดย บ้านออน »

ออฟไลน์ ...ขุนช้าง ตกมันส์...

• โพสแล้ว 100-250 กระทู้
  • เสียทองเท่าหมู...ไม่ยอมเสียอีหนูให้ใคร
Re: เทาซีอุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:48:09 PM »
เทาซีอุยย้ายจากซุ้ม เพชรยืนยง ด้วยค่าตัว 500000 บาท ไปอยู่ซุ้มไหน ใครทราบบอกทีครับ

โก ทู...อินโดนีเซียครับ

ออฟไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • Hero Member>500
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:38:48 AM »

โก ทู...อินโดนีเซียครับ

แม่จ้าว...........คนรวย........

ออฟไลน์ RATTANAHONGSA

• สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:19:14 PM »
ไม่ใช่อินโดแต่เป็นออสเตรเลียครับ

ออฟไลน์ หนุ่ย ป่าติ้ว

• สายไหนก็ได้ที่ถูกตา ผู้กลัวเมียที่มีตัวตนชัดเจน
    • MSN Messenger - wuttikorn2508@hotmail.co.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:13:32 PM »
 :o เค้าซื้อไปทำอะไรหว่า.....อย่าบอกนะว่าจะเอาไปพัฒนา   เหมือนไก่ซาโม๊ะ  ออสเตรเลียมันไม่มีไก่ชนแบบบ้านเรานี่  มีแต่ไก่แจ้ติดมีดบิน  หรือมันอยากกินไก่แชมป์ :P

ออฟไลน์ จานชา

• ที่ปรึกษาเว็ป-ผู้ใหญ่ในเว็ป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:52:11 PM »
ลูกแท้ๆเทาซีอุย พี่บีสิงห์โพธิทองน้ำเขามาทำพ่อไก่ครับ

ออฟไลน์ แมงงอด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:35:06 AM »
คู่นี้ส่งต่อมารังสิตได้มั๊ยพี่ชา หิหิ

ออฟไลน์ เจ

• เขียวรีโมท เทาซีอุย หมาบ้า เหลืองราชันต์
  • *
  • ไก่ป่าก๋อยสายเพชรยืนยง&ดอกไม้ไฟเชียงคาน ก๋อยง่อนปราณบุรี
    • กระดานข่าวเพชรยืนยงแฟนคลับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:49:56 AM »
เพชรยืนยง รับ 5 แสน เต็มๆ ไม่หักค่าจัดส่งครับ

เรื่องการทาบทาม มีเกิดขึ้นมาเกือบๆ 2 เดือน ก่อนที่ซีอุยจะย้ายค่ายครับ
จริงๆลูกค้าเจ้านี้ บินมา เพื่อหวังว่า จะได้ทั้งเขียวรีโมท และเทาซีอุย ในราคา 1 ล้านบาท  แต่ซุ้มเพชรยืนยง เลือกปล่อยเฉพาะเทาซีอุยให้ครับ
.
.
.
อนาคต  อาจมีไก่สัญชาติไทย (เชื้อชาติใดๆก็ตาม)  ได้สร้างชื่อเสียง ดึงเงินเข้าประเทศแบบนี้อีก  ขอเอาใจช่วย ทุกสายพันธุ์ ทุกเหล่ากอครับ.. :)

ออฟไลน์ ซิต หนุ่มนนท์

• 0835465484 พม่าเเข้งคม เหลี่ยมดี ตีเจ็บ
  • โพสแล้ว 250-500 กระทู้
  • sheat_ep51@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 05:00:28 PM »
เพชรยืนยง รับ 5 แสน เต็มๆ ไม่หักค่าจัดส่งครับ

เรื่องการทาบทาม มีเกิดขึ้นมาเกือบๆ 2 เดือน ก่อนที่ซีอุยจะย้ายค่ายครับ
จริงๆลูกค้าเจ้านี้ บินมา เพื่อหวังว่า จะได้ทั้งเขียวรีโมท และเทาซีอุย ในราคา 1 ล้านบาท  แต่ซุ้มเพชรยืนยง เลือกปล่อยเฉพาะเทาซีอุยให้ครับ
.
.
.
อนาคต  อาจมีไก่สัญชาติไทย (เชื้อชาติใดๆก็ตาม)  ได้สร้างชื่อเสียง ดึงเงินเข้าประเทศแบบนี้อีก  ขอเอาใจช่วย ทุกสายพันธุ์ ทุกเหล่ากอครับ.. :)
ขายไก่ให้ต่างขาติ ต้องระวังยิ่งพวกฝรั่ง เดียวก็เอาไปจดสิทธิบัตรเป็นไก่สายพันธ์พวกเค้าบอกว่าพัทณามาเอง เหมือนข้าวหอมมะลิของไทย อิอิ

• ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ได้ทำ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:47:47 PM »
ถ้าเป็นอย่างที่คุฌเจว่าจริง แสดงว่า เขียวรีโมท ต้องจ่ายลูกมีผลงาน กว่า เทาซีอุย ทางเพชรยืนยงถึงไม่ปล่อยตัว

ออฟไลน์ เจ

• เขียวรีโมท เทาซีอุย หมาบ้า เหลืองราชันต์
  • *
  • ไก่ป่าก๋อยสายเพชรยืนยง&ดอกไม้ไฟเชียงคาน ก๋อยง่อนปราณบุรี
    • กระดานข่าวเพชรยืนยงแฟนคลับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:44:58 AM »
ช่วงนี้เขียวรีโมทมาแรงครับ  ใครได้ไปต่างก็บอกว่าดี ส่วนเทาซีอุยนั้น อาจจะยังมีจำนวนลูกมันไม่มากที่อายุอยุ่ในเกณฑ์ล่าเดิมพัน  และทางซุ้มเพชรยืนยงก็ได้แบ่งลูกของเทาซีอุยออกไปเกือบหมด เลยยังไม่แน่ชัดว่าจ่ายลูกดีเพียงใด  ลำพังการปล้ำซ้อมทั่วไปลูกเทาซีอุยก็ทำได้ดีครับ แต่ถ้าจะให้บอกว่าดีจริงไหม ต้องวัดกันที่ผลงานในสนาม

ส่วนเขียวรีโมท เข้าสังกัดซุ้มเพชรยืนยงก่อนเทาซีอุย  การผลิตลูกจึงมีปริมาณมาก ลูกตัวเด่นๆที่มีผลงานเห็นจะเป็นเขียวหวานเล็ก ที่ชน 660,000  และ เจ้าหยกขาว (ชนะเหนือ1ไฟท์  ชนะอีสาน 2 ไฟท์) ส่วนที่เหลือกระจัดกระจายไปตามพื้นที่ต่างๆสร้างผลงานเป็นที่น่าพอใจครับ

หากชอบไก่กัดบ่าตีตัว พบปะพูดคุยสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ www.ไก่ป่าก๋อย.com แล้วท่านจะไม่ผิดหวัง

แล้วพบกันครับ พี่น้องคอไก่ชน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2012, 10:27:16 AM โดย เจ »

ออฟไลน์ โต๋ ต.นำชัย

• ชนจริง...ขายจริง...ซื่อสัตย์...จริงใจ...ใจเขาใจเรา...
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • พัฒนาสายพันธุ์พม่าลูกผสม และสายพันธุ์ก๋อยพัฒนา...
    • MSN Messenger - jirawut-tow@hotmail.com
    • ซุ้ม ต.นำชัย โต๋
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:07:50 PM »
เห็นพี่เขาขายได้ก็ดีใจ...กับพี่เขาด้วย...ขายไปรวมกับชุด มังกรขาว+แม่หยุ่บเฒ่า...ปาเข้าไปร่วมล้านแล้ว...
แม้พูดถึงคนรวยมันพูดง่าย...ไม่เป็นไก่ของเราบ้างหลักพันก็ไปแล้ว...
ถ้าต่างชาติเอาเหล่าแท้ไปหมดมันก็น่าเสียดายสำหรับคนที่อยากได้เหล่าก่อเอาไว้บ้าง...
ในส่วนตัวผมคิดว่า...ถ้าอยากได้ลูกเหล่าจริงๆ...ต้องไปเอาเองมือ...
ไม่อย่างนั้นผมเชื่อว่าได้เหล่าของแท้...มาจริง...แม้จะแพงถ้าเราชอบ...
ส่วนไก่ที่ส่งกล่องมาอันนี้...ไม่แน่ใจว่าได้ของแท้หรือเปล่า...ถ้าไม่ใช้ลูกค้าประจำ...
อย่างนี้ก็ต้องคิดดูกันเอาเอง...
ในส่วนตัวผมไม่ซื้อแน่ไก่ใส่กล่อง...ถ้าไม่รับประกัน...
ถ้าอยากได้จริงๆ...ผมขึ้นไปเอาเองดีกว่า...ได้เที่ยวด้วย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 02:01:02 PM โดย SingChon »

ออฟไลน์ Noo Nui

• บินดี ตีแรง แทงแม่น
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คืนน้ำใจนักกีฬา
    • MSN Messenger - lboonying123@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:21:11 PM »
สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกๆ ท่าน ผมสมาชิกใหม่ ครับฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ อยากได้เหล่าสายเขียวรีโมท จังเลยครับ มีใครพอจะมี ตัวเมียแบ่งไหม๊น้อ....*-*

ออฟไลน์ แกละ ไกรทอง

• 0867140437
  • ไก่เก่ง ต้องเก่งที่บ่อน ไม่ใช่ที่บ้าน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 05:41:39 AM »
เค้าว่าไก่เก่งมักจะอยู่กับคนมีเงิน... มาก.         สงสัยจะจริง...

ออฟไลน์ kow

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 12:53:55 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/LuTSYh8EJ4M" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/LuTSYh8EJ4M</a>
เทาซีอุย+สายหยุม

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:03:55 PM »
เก่งครับ เชิงชนเหมือนพ่อมาก เลี้ยงแข็งชนแพงครับ รอยเท่าไร แบ่งป่าวครับ

ออฟไลน์ kak980

• ชอบเพาะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:05:37 PM »
ไปแอบถ่ายลูกมังกรขาว มาครับ กับลังทับแม่อยู่ ตัวนี้ชนะ 7 เทียวแล้วครับ  ที่บ้านท่าไม้ ลำพูน ครับ พวกลูกๆมันเขาก็ส่งเขาเพชรยืนยงครับ อิๆๆ ไปแอบเอามาแล้ว

ออฟไลน์ เต๋า

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:33:18 AM »
ผมซื่อมาโคราชคู่หนึ่งครับ ตัวผู้ลูกเทาซีอุย  ตัวเมียลูกเขียวรีโมท ตัวผู้เก่งครับแข้งขนเขากับแม่ไหนช่วยบอกที่ครับ