ผู้เขียน หัวข้อ: พี่วิชา...ไก่หูเน่าขี้หูใหล ยืนหาว มีวิธีรักษาอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 2483 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซ.พันกอ

• Hero Member>500
  • พม่า จึ๊ก คัก คัก ซัก แง๊กๆ
ขอคำแนะนำหนอยครับ คือว่าไก่ของผม มันชอบยืนอ้าปาก หาว บ่อยๆ สังเกตุมีขี้หู ออกมาด้วย มีวิธีรักษาอย่างไรบ้างครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่รักไก่ชนทั้งหลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:07:39 PM โดย ซ.พันกอ »

ออฟไลน์ กระบี่ไร้เงา

• ไก่พม่าอยู่ในใจ ไก่ไทยอยู่ในสายเลือด
  • สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
  • 34801-00721-291
อาการไก่ที่หาวบ่อยๆส่วนมากจะมีขี้หูเยอะ  และเป็นโรคเกี่ยวกับหูครับ  ที่ซุ้มใช้ยาหยอดหูของคนครับ  มีขายตามร้านขายยา  ใช้หยอดหูเช้าเย็น ข้างละ 2 หนด  สัก 3 วันก็หายครับ และใช้คัตเตอร์บัติทำความสะอาดหูด้วยครับ

ขอบคุณ   คุณกระบี่ไร้เงา   ครับ

ออฟไลน์ เบิ้มลำน้ำปาว

• ผู้สร้างสายพันธ์พม่าแข้งปืนกล ไก่เชิงสายทับถนน
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • 087-4388389 กสิกรไทย นภาพร นนธิบาล 4311008337
    • MSN Messenger - saenpoth_2009@hotmail.com
    • http://www.teeradafarm.com/
ใหิกนยาแก้อักเสบร่วมด้วยนะครับจะทำให้หายเร็วขึ้น

ขอบคุณหลายคับ อ้ายเบิ้ม

ออนไลน์ ค.ว.ย./ควายวายุ

• วิชา อุ้ยหา/ ควายชมพู tel.0895493214
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • ทหารไทย 304 2 49466 0
    • AOL Instant Messenger - ราศรีธนู
    • Yahoo Instant Messenger - ราศรีธนู
    • wicha_haha@hotmail.com
ถูกทุกข้อครับ.......555....................เด๊กซ็อฟ...ยาคน  ใช้หยอดหูหยอดตา   ทำพร้อมๆกันครับ.........เกิดจากหวัดเรื้อรัง.........

ออฟไลน์ soodyod

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
ผมขอถามพี่ควายชมพูด้วยคับ คือว่าไก่ผมคอดังคอกๆ และมีจามด้วย ดังปิ๊ดๆ
คือวันแรกผมซื้อไก่ในเว็ปนี้แหละ ตอนรับ ไก่มีเสียงค็อกๆแล้ว
ผมให้แก้แพ้ไปหนึ่งเม็ด ตอนเช้ามีทั้งน้ำมูก คอดังและตาเป็นฟอง ผมให้ super green ไป 5 หยดทั้งเช้าและเย็น
ยังไม่ดี เช้าวันที่ 3 ให้เหมือนเดิม ก็ยังไม่ดี ตกเย็นผมฉีดอ็อกซี่เพิ่ม
ไม่รู้พรุ่งจะเป็นอย่างไร ผมทำถูกวิธีหรือไม่ รับไก่ก้อมารักษา เฮ้อ
ช่วยแนะนำผมหน่อย ขอบคุณมากครับ
( ขอโทษที่ใช้กระทู้ของพีเค้า )
 หัวหิน ถิ่นมีหอย

ผมว่าแล้วพี่ วิชาต้องมาตอบ ครั้นจะตั้งกระทู้ยิงตรงก็เกรงใจ....เลยโทรหาซะ..แต่พี่แกไม่รับสาย..อิอิ..  ไหนๆก็มาแล้วรบกวนอีกเรื่องครับ..พอดีซื้อไก่มาจากร้อยเอ็ด..ตอนนี้อยู่ที่สมุทรปราการประมาณ 3 สัปดาห์ แล้วขี้มันเป็นสีเขียวๆไม่ยอมหายซักทีตั้งแต่วันแรกที่แกะออกจากกล่องแล้ว ครับ หน้าก็ไม่แดงออกส้มๆหน่อย แต่ไก่คึกตลอดนะครับไม่ซึม..ผมให้กินยา ซัลฟา...ไม่หาย...เลยฉีด อ๊อกซี่ไปซะ 1 เข็ม ก็ยังไม่หาย มันเป็นโรคอะไรเหรอครับชี้แจงหน่อย หมดหนทางแล้ว ซื้อมาตั้ง4500 กะเลี้ยงออกตีเลย กับต้องมารักษาอยู่ได้ เซงงง สุดๆครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:06:57 PM โดย ซ.พันกอ »