ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆผู้มีประสบการณ์ ไก่โง่ นั้นเป็นอย่างไรคับ  (อ่าน 2015 ครั้ง)

ออฟไลน์ praditfai

• สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • อย่าใช้ชีวิตในชีวิตของคนอื่น
คือผมเริ่มหัดเลี้ยงคับ ข้อมูลยังมีไม่มาก ส่วนใหญ่จะบอกลักษณะไก่เก่นเป็นอย่างไร ผลก็เลยอยากทราบว่า ไก่โง่เป็นอย่างไรครับ เชิงไหนเรียกโง่ จะได้ทิ้งแล้วคัดที่พอใช้ได้ไว้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ BANK

• สมาชิกใหม่โพส<50 กระทู้
  • *
ก็ไก่ที่ ตีกับไก่เชิงไหนๆก็โดนตีตัวเดียวไงครับ555+

ออฟไลน์ kunasin

• ต้องประสบผลสำเร็จ
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • Hero Member>500
  • ไก่พนัสพัฒนา
ต้องเลี้ยงออกชนครับ
ถ้าใช้ได้ก็เก็บตัวเมียสายนั้นพัฒนาไปเรื่อยๆครับ
ถ้าไม่ได้ต้องเริ่มใหม่ครับ
หลักๆขณะชนเมื่อเพลี่ยงพล้ำ
ต้องแก้ไขเอาตัวรอดได้
หรือผ่อนหนักให้เป็นเบา
และหาทางเอาชนะคู่ต่อสู้
และสำคัญมาก ต้องจิตใจดีครับ
คุณเข้าสนามบ่อยๆครับ
เข้าไปศึกษาการชนของไก่
ไม่แนะนำให้เล่นการพนันนะครับ

ออนไลน์ khuan

• แม่นคม น้ำเลี้ยง ชื้อเสียงเงินทอง 088-5199329 ขวัญ วังเพิ่ม
  • ผู้ขายที่ขัดเจน-สิทธิพิเศษ(สนับสนุนเว็ปปีละ600บาท)
  • 4070372792 ธ.กรุงไทย สาขาชุมแพ
เท่าทีเห็นไก่โง่ มันมักจะตีแรงตีแม่น โง่ๆแต่จริงใจเห็นหลายตัวแล้วในสนาม ชนะแบบใสๆ

ออฟไลน์ ชัยอำนวย

• ผสมเองลูกผสม085 149 0859
  • ผู้ขายที่มีตัวตนชัดเจน(สนับสนุนเว็ปปีละ300บาท)
  • จิตใจและเบอร์แข้งที่แม่นยำ
    • https://www.facebook.com/ayuwat.kanyawan
ชั้นเชิงมันไม่มีโง่หรอกครับมีแต่เชิงนี้แพ้เชิงอีกทางเราก็ควรหลีกเลี่ยงเวลาชนกับไก่ที่ไม่ได้เข้าทางไก่เราครับ แต่ท่าโง่แต่เม่นเร็วแรง ก็น่าเลี้ยงครับ

ออฟไลน์ ชัยอำนวย

• ผสมเองลูกผสม085 149 0859
  • ผู้ขายที่มีตัวตนชัดเจน(สนับสนุนเว็ปปีละ300บาท)
  • จิตใจและเบอร์แข้งที่แม่นยำ
    • https://www.facebook.com/ayuwat.kanyawan
http://www.kaichon.com/kardkai.htm

ดูตามนี้ได้อะไรอีกแยะ จากพี่นเรศครับ

ออฟไลน์ แก้วทอง

• ไก่แข็งเอาไว้ตี ไก่ดีเอาไว้ขาย ไก่ฉิป...เอาไว้ทิ้ง
  • สมาชิกเก่าโพส<100 กระทู้
  • **
  • ซุ้ม แก้วทอง
ถ้าจะเอาพอสังเขปไว้ขัดออก.....1,คงหนีไม่พ้นเวลาเข้าเชิงชนแบบว่าชนคอคัดคอสู้กันแล้วเป็นไก่ไม่หาหัวทิ้งได้เลย.....
2.เป็นไก่บุกตีแต่เข้าไก่ช้าเดินเข้าแบบตรงๆหน้าเดินทื่อๆเวลาเดินเข้าชูคอเป็นงูเห่าเดินสักเดินสักรับประกันให้เจอพม่ากระเดือกแตกหูตาปิดอย่างนี้ก็ต้องทิ้ง
3.เป็นไก่แบ่งให้เค้าตี ตีเค้าได้อยู่ดีๆลงหัวให้เค้าตีบ้างหรือไม่เป็นไก่ลายหัวแบ่งให้เค้าตีแบบว่าเอาหัวแลกเงินอย่างนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน..........ถ้าเป็นแบบนี้ทั้งสามข้อในไก่ตัวเดียวแนะนำให้ไปยืมหม้อแขกที่วัดมาจะได้ใส่เหล่ามันได้หมดแค่ข้อเดียวยังไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ โก๋บูรพา

• *
เชิงตีหงายไพ่ ตายสถานเดียว  !!!!

ออฟไลน์ ซุ้ม ส.สุวรรณมีชัย

• การพัฒนาไก่ชนให้เก่งแล้วมีความสุข
  • โพสแล้ว 250-500 กระทู้
  • เดี๋ยวเอามาใส่ให้ครับ
    • MSN Messenger - def893gangster@hotmail.com
ถ้าจะคัดไก่ ผมบอกเลยคุณดูไก่ตรงที่แข็งน่าดีมั้ย แข็งหนักมั้ย แม่นมั้ย ตีจุดไหน หู ตา (ไก่ครั้งแรกอาจไม่ชั่งแข็ง ชั่งแข็งหมายถึง ตีมั่ว ตีไม่แรงเท่ารัย ตีแผลไม่เกิด ) ถ้าท่านจะตีคัดจริงต้องสร้างกำลังให้เขาและมาคัดจะดีครับ ลีลา ต้องดูสาย ท่าเพาะสายไหน สายเชิง สายพม่า ถ้าสายเชิงท่านไม่ต้องกลัวว่าไก่โง่ สายพม่า ท่าต้องดูว่าถอดคอเป็นมั้ย ที่เขาว่าโยกลอดถอดถอย มีมั้ย หรือม้าล่อ ไก่โง่คือไก่ที่แพ้เชิง ไก่ยอมหัวให้เขาตี ที่เขาเลียกหงายไผ้้ ไก่แต่ละเชิงแต่ละลีลา ต้องดูด้วยว่าไก่ท่านชอบเชิงไหน และท่านจะชนะตลอดครับ ไก่ที่ไหนชนะทุกเชิงไม่ค่อยมีหลอกครับหาอยาก 5555555555

ออฟไลน์ ไอ้โต

• *
ไก่ไง่มักจะตีลำโตมาก ๆ แต่โอกาศที่จะได้xxx้อย  ผมมีอยู่ชุดหนึ่งไว้เล่นเอง (ขายไม่ได้)  เป็นไก่สายพันร์ จ. พิจิตร ดั่งเดิมอนุรักษ์ไว้ 10 กว่าปีแล้วชนิดที่เพื่อนตีได้ตีไปขอแค่ทีเดียวเป็นพอ  คัดได้ประมาณคลอกละหนึ่งถึงสองตัว
ที่ไว้ขายเป็นไก่ พม่า ง่อน พวกนี้จะซ้อมเก่งแค่ปล่ำให้เซียนดูก็ขายได้

ออฟไลน์ sien

• *
ไก่แข้งไม่รู้แต่ไก่เดือยบ้านผม ถ้าหาหัว ตีแต่หัวละก็พุงแตกคร้าบบบ